Connect with us

Labarai

Aikin tiyatar VP Osinbanjo yayi nasara – Fadar Shugaban ƙasa

Published

on

Fadar shugaban ƙasa ta bayyana cewa aikin da aka yi wa mataimakin shugaban ƙasa Yemi Osinbajo a wani asibitin Legas a ranar Asabar ya yi nasara. Neptune Prime ta rawaito a baya cewa mataimakin shugaban ƙasar za a yi masa tiyata a kan rauni a ƙafa da ya samu a lokacin da yake wasan ‘Squash’.

Bayan ‘yan sa’o’i kaɗan, babban mataimaki na musamman ga shugaban ƙasa kan harkokin yaɗa labarai na ofishin mataimakin shugaban ƙasa, Mista Laolu Akande, ya bayyana cewa an yi nasarar yin aikin tiyatar, inda ya ƙara da cewa mataimakin shugaban ƙasar na cikin koshin lafiya, kamar yadda jaridar The Nation ta ruwaito.

Likitocin da suka yi wa mataimakin shugaban ƙasa Farfesa Yemi Osinbajo, SAN tiyatar don magance ciwon da ya samu karaya a kafarsa, sun kammala aikin kuma an yi nasara. “Har ila yau, VP yana ƙara samun sauƙi,” in ji sanarwar.

Fadar shugaban ƙasar ta kuma ƙara wata sanarwa da hukumomin asibitin Duchess na ƙasar, inda aka gudanar da aikin, cewa Osinbajo zai yi jinya na wasu kwanaki biyu.

Cewarsu, “A yau ne Mataimakin Shugaban Tarayyar Najeriya, Farfesa Yemi Osinbajo, SAN, GCON, ya kwantar a Asibitin Duchess International Hospital GRA, Ikeja, Legas, sakamakon karaya da ya yi a ƙafarsa ta dama (kashin cinyarsa). mai yuwuwa yana da alaƙa da wani dogon rauni da ke da alaƙa da wasan ƙwallon ƙafa.

“An yi masa tiyatar da wata tawagar kwararrun likitoci, da suka hada da Dokta Wallace Ogufere (Consultant Orthopedic Surgeon); Dokta Om Lahoti (Mai ba da shawara ga likitan kasusuwa); Dr. Babajide Lawson (Mai ba da shawara kan likitan kasusuwa); Dokta Ken Adegoke (Mai ba da shawara a cikin Anesthesia & Mahimman Kulawa); Dokta Oladimeji Agbabiaka (Mai ba da shawara kan Anaesthetist); da Dr Adedoyin Dosunmu-Ogunbi (Likita mai ba da shawara & Darakta Likita).

“An yi nasarar yi masa tiyatar, kuma ana sa ran za a sallame shi nan da ‘yan kwanaki masu zuwa,” in ji Dr Adedoyin Dosunmu-Ogunbi, Daraktan kula da lafiya na asibitin.

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Al'ajabi

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Published

on

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Wani sabon bene mai hawa biyu a Jihar Legas, ya rushe yayin da ake tsaka da mamakon ruwan sama wanda ya haddasa ambaliya a wasu sassan jihar.

Ginin ya rushe ne a lamba 12 da ke yankin Cameroun kusa da Ewenla a Mushin.

Hukumar Bayar da Agajin Gaggawa ta jihar (LASEMA), ta bayyana cewar bayan isar jami’anta wajen da lamarin ya faru, ta gano wani sabon gini mai hawa biyu ya rushe.

An ceto mutum bakwai; mata uku da maza huɗu, tuni aka kai su asibiti domin duba lafiyarsu.

KU KUMA KARANTA: Wani bene mai hawa 4 ya rufta da mutane a Abuja

Ya zuwa yanzu dai hukumar, ta ce babu wanda ya mutu a dalilin rushewar ginin.

Babban sakataren LASEMA, Dokta Olufemi Damilola Oke-Osanyintolu, ya ce ana ci gaba da gudanar aikin ceto don tabbatar da babu wanda ya maƙale a baraguzai.

Continue Reading

Labarai

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Published

on

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Rahotanni sun bayyana cewar wani jami’in Hukumar Yaƙi da Masu Yi Wa Tattalin Arziƙin Ƙasa Zagon Ƙasa (EFCC), ya hallaka kansa har lahira a Abuja.

An tsinci gawar marigayin ne a gidansa da ke babban birnin tarayya.

Marigayin, wanda ba a bayyana sunansa ba, an ce ya kasance ɗaya daga cikin waɗanda suka yi kwas na 5 a makarantar horas da masu yi wa ƙasa hidima ta hukumar yaƙi da cin hanci da rashawa.

An ruwaito cewar yana da ƙwazo da himma a wajen gudanar da ayyukansa.

Wata majiya ta ce jami’in ya jima yana fama da baƙin ciki da matsalolin rayuwa kafin mutuwarsa.

Kakakin EFCC, Dele Oyewale, ya shaida wa manema labarai cewa hukumar za ta binciki musababbin da ya sanya ya kashe kansa, kuma hukumar za ta taimaka wa iyalansa.

Oyewale, ya ƙara da cewa hukumar za ta binciki wasu abubuwa da suka haɗa da matsalar taɓin hankali da kuma matsalolin iyali waɗanda ka iya sanya ma’aikacin kashe kansa.

KU KUMA KARANTA: Ana zargin wani jami’in kwastam ya kashe kansa a Abuja

Sai dai ya ce hukumar ba za ta fitar da wata sanarwa ko kuma bayyana sunan jami’in ba, har sai an kammala bincike.

Continue Reading

Labarai

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

Published

on

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

Hukumar Kula da Ingancin Abinci da Magunguna ta Ƙasa (NAFDAC), ta rufe shaguna kusan 100 a babbar kasuwar Ogbete ta Jihar Enugu, bisa zargin sayar da wasu abubuwan sha na jabu.

Daraktan NAFDAC, Martins Iluyomade a yankin Kudu maso Gabas, ya ce hukumar ta ɗauki matakin ne bayan wani samame da ta kai a ranar Litinin.

A yayin samamen jami’an hukumar NAFDAC, sun cafke wata babbar mota ɗauke da kayayyakin maye tare da cafke wasu ‘yan kasuwa huɗu da ake zargi da hannu wajen sayar da jabun abubuwan sha.

Iluyomade, wanda masanin haɗa magunguna ne, ya nanata cewa matakin ya zama dole domin kare masu amfani da ire-iren kayayyakin .

Ya ce waɗanda ake zargin a halin yanzu ana kan bincikensu kuma za su fuskanci tuhuma a gaban kotu bayan kammala binciken.

KU KUMA KARANTA: NAFDAC ta haramta amfani da maganin tari na yara na kamfanin J&J

Har wa yau, ya nanata ƙudurin NAFDAC na kawar da kayayyaki marasa inganci, da jabun abubuwan ci da sha, da gurɓatattun kayayyaki a kasuwa.

Ya ƙara da cewa, an gudanar da binciken ne tare da haɗin gwiwar hukumomin tsaro.

A gefe guda kuma, ya bayyana muhimmancin aikin hukumar na tabbatar da lafiyar al’umma.

Continue Reading

GOCOP ACCREDITED MEMBER

You May Like