Gwamna Yobe ya amince da ɗaukar ma’aikatan sa kai a ma’aikatar lafiya su 41, zuwa cikakkun ma’aikata

0
244
Gwamna Yobe ya amince da ɗaukar ma'aikatan sa kai a ma'aikatar lafiya su 41, zuwa cikakkun ma'aikata
Gwamnan Yobe Dakta Mai Mala Buni

Gwamna Yobe ya amince da ɗaukar ma’aikatan sa kai a ma’aikatar lafiya su 41, zuwa cikakkun ma’aikata

Gwamnan jihar Yobe, Hon. Mai Mala Buni, ya amince da ɗaukar ma’aikata 41 na wucin gadi a Ma’aikatar Kula da Lafiya ta Jihar Yobe (YSCHMA) zuwa cikakkun ma’aikatan gwamnati.

Ma’aikatan da abin ya shafa, waɗanda suka yi aiki a matsayin jami’an yin rajista, yanzu sun shiga cikin manyan ma’aikata a wani mataki na ƙarfafa ayyukan kiwon lafiya a faɗin jihar.

Sakataren zartarwa na YSCHMA, Dakta Babagana Tijjani, ya bayyana amincewar a matsayin nuna jajircewar gwamnan wajen inganta harkokin kiwon lafiya da kuma ƙara ƙwarin gwiwar ma’aikatan sa kai ko wucin gadi. Ya ƙara da cewa wannan ci gaban zai ƙara haɓaka shigar da sassan da ba na yau da kullum ba a cikin shirin bayar da gudummawar lafiya.

KU KUMA KARANTA: Gwamnan Yobe ya fi kowane Gwamna kula da harkar kiwon lafiya a jiharsa – Jaridar Blueprint

Dakta Tijjani ya bayyana cewa, gwamnatin Buni na ci gaba da ba da fifiko wajen kawo sauyi a fannin kiwon lafiya, da suka haɗa da ɗaukar ma’aikata da faɗaɗa kayayyakin aikin kiwon lafiya, duk a ƙoƙarin da suke yi na samar da tsarin kula da lafiya ta duniya (UHC).

“Wannan karimcin babban ci gaba ne ga cimma nasarar UHC a Yobe. Ma’aikata masu himma sune mabuɗin yin rajistar ƙarin mazauna da kuma tabbatar da samun damar samun ingantaccen kiwon lafiya mai sauƙi,” in ji shi.

Ya kuma yabawa kwamishinan lafiya Dakta Mohammed Lawan Gana bisa jajircewarsa na aiwatar da manufofin kiwon lafiyar gwamnan.

Wasu daga cikin sabbin ma’aikatan sun nuna godiya, inda suka bayyana matakin a matsayin ƙara ƙaimi da kuma tabbatar da yadda Gwamna Buni ya jagoranci al’umma.

Leave a Reply