Gwamnatin Najeriya ta kwaso ‘yan Najeriya 107 da suka maƙale a ƙasar Libya

0
616

A ranar Talata ne gwamnatin tarayya ta kwaso wasu ‘yan Najeriya 107 da suka maƙale a ƙasar Libya a ci gaba da aikin ceto wani ɗan Najeriya da ya bar a ƙasar.

Shugaban Ofishin Jakadancin Najeriya a Libiya Kabiru Musa a wata sanarwa da ya fitar a ranar Talata ya ce mutanen za su isa filin jirgin saman Murtala Mohammed da ke Legas ranar talata.

“Gwamnatin tarayya tare da haɗin gwiwar hukumar kula da ‘yan cirani ta duniya (IOM) sun yi nasarar gudanar da atisayen kwashe mutane guda huɗu, inda aka dawo da ‘yan Najeriya kusan 700 da suka maƙale daga ƙasar Libya a shekarar 2023 tuni.

KU KUMA KARANTA: ‘Yan mata uku sun tsere a lokacin da ake ƙoƙarin safarar su zuwa ƙasar Libya

“Yan Najeriya 107 da suka maƙale sun tashi daga filin jirgin sama na Misrata a cikin jirgin haya mai lamba 13.15 da ƙarfe 13.15 na gida kuma ana sa ran za su isa filin jirgin saman Murtala Mohammed da ke Legas a yammacin ranar talata.

“A cikin waɗanda aka kwashe akwai Maza 49, Mata 48, Yara 8 da Jarirai 2. “Najeriya tare da goyon bayan IOM za ta ci gaba da ƙarfafa ƙoƙarin ceto, karewa da kuma tabbatar da dawo da dukkan baƙin haure da suka maƙale a Libya lafiya,” in ji Mista Musa.

Kamfanin Dillancin Labaran Najeriya ya bayar da rahoton cewa, a matsayinsu na ‘yan ci-rani, dubban ‘yan Najeriyar na ci gaba a maƙale a sassa daban-daban na ƙasar Libya, bayan da aka gaza yin yunƙurin tafiya ƙasashensu ta hanyoyin da ba su dace ba.

Wasu daga cikinsu sun kasance masu son yin hijira ba bisa ƙa’ida ba, wasu kuma an yi safarar su, yayin da wasu suka yi fasaƙwaurinsu.

Yayin da gwamnatin Najeriya ke ci gaba da damƙe masu safarar mutane da kuma gurfanar da su gaban kotu, ta nanata alƙawuran da ta ɗauka na tabbatar da dawowar waɗanda suka maƙale a Libya da kuma dawo da su gida lafiya.

Leave a Reply