Connect with us

'Yansanda

‘Yan sanda sun kama mutane takwas da ake zargin ‘yan fashin banki ne a Ekiti

Published

on

Rundunar ‘yan sandan jihar Ekiti ta cafke wasu mutane takwas da ake zargi da hannu a wasu fashi da makami a bankunan jihar.

Kwamishinan ‘yan sandan jihar, CP Ogundare Dare, ya shaida wa manema labarai ranar Juma’a a Ado-Ekiti cewa an kuma kama wasu mutane huɗu da ake zargi da karɓar kadarorin sata, da kuma wasu huɗu da aikata laifuka daban-daban.

Ya ce, ‘yan fashin da suka yi ƙaurin suna wajen kai hare-hare a wasu bankunan jihar da suka haɗa da bankunan Oye da Iyin inda aka yi asarar rayuka a shekarar 2018 da 2019.

CP ya ce Rundunar ‘Rapid Response Squad’ (RRS) ta kama ‘yan ƙungiyar, sakamakon sahihan bayanan sirri.

KU KUMA KARANTA: Ƴan sanda sun tarwatsa ƙungiyar ‘yan fashi a Jigawa

“Waɗanda aka kama sune Dele Ajayi aka Doni, Ifeanyi Emmanuel, Segun Folorunso Ojo aka Alakure, Raymond Hamilton Francis, Godwin Emeka aka Mayo, da Odiri Isaac aka Zion.

“An kama sune a Ikorodu, jihar Legas saboda hannu a wasu fashin manyan tituna da suka haɗa da bankin Union, Igede-Ekiti a shekarar 2018, bankin First Bank, Ifaki-Ekiti a shekarar 2018, UBA, Oye-Ekiti a shekarar 2019 da bankin WEMA a shekarar 2020.

“Irin waɗannan ‘yan fashin sun haɗa da fashin bankin Access, Ijero a shekarar 2018, fashin babbar hanya a Odogbolu, jihar Ogun da kuma yin garkuwa da wani Olowo Bolaji a Ipoti-Ekiti a ranar 29 ga Janairu, 2020.

“Wani wanda aka azabtar ya gano waɗanda ake zargin, kuma sun amsa laifukan da ake tuhuma.”

Mista Dare ya ƙara da cewa an kama wasu biyu daga cikin ‘yan ƙungiyar Shola Ayeni aka Sengere da Aremu Adebayo wanda aka fi sani da Senior Boy a Iloro-Ekiti da Ijero-Ekiti, bi da bi.

“Bayan iƙirari da waɗanda aka kama suka yi, an kama wasu mutane huɗu masu karɓar motocin sata da sauran kayayyaki masu daraja: Idris Ayodeji, Ayeni Tope aka Teriba, Tirimisiyu Giwa da Wasiu Alabi aka Rada.

“Kayan da aka ƙwato daga hannun waɗanda ake zargin sun haɗa da bindiga guda ɗaya da aka ƙera a cikin gida, yankan guda ɗaya zuwa girman ganga biyu, bindigu na ƙirƙira guda biyu, harsashi masu rai guda shida da motocin da ake zargin sata ne guda goma.”

Mista Dare ya ce rundunar ta ƙara zage damtse wajen damƙe sauran ‘yan ƙungiyar da ke tserewa daga cikin ‘yan fashin.

A cewar kwamishinan ‘yan sandan, duk waɗanda aka kama sun amsa laifin aikata laifin.

Ya kuma ce an kama wani Faponmile Matthew a Ado-Ekiti bisa laifin yin kwaikwaiyo. Mista Dare ya ce wanda ake zargin ya yi ta fito wa ne da kakin soja, yana mai iƙirarin cewa shi soja ne.

“Bayan binciken da aka gudanar a gidan da kuma harabar wanda ake zargin, an gano cikakken kakin sojan soja, kwalabe guda ɗaya, rigunan sojan ruwa guda biyu da kuma wani baƙin takalmi.

“Bincike ya nuna cewa tun da farko rundunar ta kama wanda ake zargin da laifin aikata wani laifi, an gurfanar da shi gaban kotu sannan aka tsare shi a gidan yari, Ado-Ekiti shekaru uku da suka gabata.”

CP ɗin ya ce jami’an ‘yan sandan sun kuma kama wasu mutane biyu da ake zargin ɓarayin shanu ne, Abdulƙadir Buba da Bande Abdullahi, a cikin dajin Ogotun-Ekiti, ɗauke da shanu takwas da marumai tara.

“A yayin da ake yi musu tambayoyi, waɗanda ake zargin sun amsa cewa sun sace shanun ne daga wani gungun ‘yan fashi a cikin dajin Opoile/Itapaji-Ekiti.

“Waɗanda ake zargin sun ƙara furta cewa suna da hannu wajen yin garkuwa da wani Abdullahi Muhammad a cikin dajin Isan-Ekiti a ranar 3 ga Janairu, 2023.”

Mista Dare ya ci gaba da cewa, an kama wani Nohamu Umar a unguwar Atikankan da ke Ado-Ekiti bisa samunsa da hannu a cikin jerin garkuwa da mutane a jihar.

Ya ce daga cikin waɗanda ake zargin an yi garkuwa da su akwai Ojo Mathew da Chinyere Edeh a ranar 2 ga Mayu, da misalin ƙarfe 16:00 a gonakin Odo-Oko da ke kusa da Ikere-Ekiti, waɗanda daga baya aka kuɓutar da su.

“A yayin da ake yi masa tambayoyi, wanda ake zargin ya amsa laifin satar mutane tare da wasu da ke hannunsu a halin yanzu,” in ji CP.

Ya ce za a gurfanar da dukkan waɗanda ake tuhuma a gaban ƙuliya bayan an kammala bincike.

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

'Yansanda

An tuɓe wa ’yan sanda 5 kaki kan karɓar cin hanci

Published

on

An tuɓe wa ’yan sanda 5 kaki kan karɓar cin hanci

An tuɓe wa ’yan sanda 5 kaki kan karɓar cin hanci

Rundunar ’yan sandan Najeriya ta tube wa wasu jami’an ta biyar kaki sakamakon zargin su da karɓar cin hancin kuɗi kimanin Naira miliyan uku.

Mataimakin Shugaban ’yan Sanda mai kula da Shiyya ta shida ta da ke Jihar Kuros Riba, Jonathan Towuru, ya sanar a Kalaba cewa ’yan sandan sun kwace kuɗin ne da bakin bindiga a hannun wani mai abin hawa.

A makon jiya ne aka zargi jami’an da ƙwayar kuɗin da bakin bindiga a hannun wani mutum da rundunar ta sakaya sunansa.

Yanzu haka waɗanda ake zargin an tuɓe masu kaki amma ana tsare da su ana bincike, da zarar an same su da laifi kotu za a turasu ta yanke masu hukuncin da ya dace.

KU KUMA KARANTA: ’Yan sanda za su tantance ’yan banga a Yobe

Mataimakin shugaban ’yan sandan ya ce waɗanda ake zargin su da karɓar cin hancin kuɗi Naira milyan uku daga wannun wani.

Ko a kwanan baya irin haka ta taba faruwa a kan babbar hanyar Kalaba zuwa Ikom inda aka kama wasu ’yan sanda kan karbar na goro.

Tafiya a kan hanyar na yawan zargin ’yan sanda da kula da shingen bincike a kan hanyar da yawan tatsar su kuɗi.

Continue Reading

'Yansanda

‘Yan sanda sun kama mutum 2 da ake zargin sace mahaifiyar Rarara

Published

on

Yan sanda sun kama mutum 2 da ake zargin sace mahaifiyar Rarara

‘Yan sanda sun kama mutum 2 da ake zargin sace mahaifiyar Rarara

Rundunar ’yan sandan Jihar Katsina ta sanar da cafke wasu mutum biyu bisa zargin hannu a garkuwa da mahaifiyar fitaccen mawaƙin siyasar nan, Dauda Kahutu Rarara.

Mai magana da yawun rundunar a Katsina, ASP Abubakar Sadiq Aliyu ya ce “muna tsare da mutum biyu kan lamarin, muna ci gaba da bincike.”

Tun farko, Kwamishinan tsaro na Jihar Katsina, Nasiru Mu’azu ya ce an sace dattijuwar ce a daren Juma’a a ƙauyen Kahutu da ke Karamar Hukumar Ɗanja.

Mu’azu ya ce waɗanda suka sace matar sun yi hakan ta hanyar bi ta bayan gida, inda suka sace ta ba tare da jami’an da ke tsaron gidan sun sani ba.

Ya kuma bayyana cewa tuni aka tura jami’an tsaro waɗanda suka bazama cikin dazuka domin bin sawun ’yan bindigar.

KU KUMA KARANTA: ‘Yan bindiga sun yi garkuwa da mahaifiyar mawaƙi Rarara

Neptune Prime Hausa ta ruwaito shaidu a kauyen sun ce da misalin karfe daya na dare ne dandazon ’yan bindiga suka kutsa gidan dattijuwar suka yi awon gaba da ita.

“A kafa suka zo, ba su yi harbi ba a lokacin da suka ka yi awon gaba da ita cikin ’yan mintoci.

“Dattijuwar ba ta bijire musu ba a lokacin da suka memi ta biyo su.

“Duk da cewa ’yan bindigar sun samu wasu mutane a gidan, amma mahaifiyar Rarara kaɗai suka ɗauka.

“Babu wani yunƙuri da aka yi na tunkarar ’yan bindigar a lokacin da suke tafiya da ita saboda bindigogin da suke ɗauke da su,” in ji wani mazaunin ƙauyen na Kahutu.
Ya ce, “Watakila maharan sun bar baburansu ne daga nesa suka tako zuwa cikin ƙauyen a kafa.

“Muna rokon Allah Ya kuɓutar da ita cikin koshin lafiya domin tana taimaka mana sosai a wannan ƙauyen.

“Danta Rarara mai yawan taimakon al’umma ne, kuma ya kawo mana abubuwan ci gaba sosai a garinmu,” in ji shi.

Continue Reading

'Yansanda

‘Yan sanda sun kama kawali na ’yan bindiga

Published

on

'Yan sanda sun kama kawali na ’yan bindiga

‘Yan sanda sun kama kawali na ’yan bindiga

Daga Muhammad Kukuri 

Wani wanda yake kai wa ’yan bindiga karuwai domin yin lalata da su ya shiga hannun jami’an tsaro.

’Yan sanda sun bayyana cewa kawalin ya kuma ƙware wajen yin safarar makamai ga ƙungiyar jagoran ’yan bindiga mai suna Arɗo, wanda ake nema ruwa a jallo a yankin Kagarko da ke Jihar Kaduna.

An kuma gano cewa mutumin wanda yake harkar hada-hadar tura kuɗi ta PoS, shi ke kai wa iyalan ’yan bindiga kuɗaɗe a yankin na Kagarko.

Dubun kawalin ta cika ne a yayin wani samamen haɗin gwiwa da ’yan sanda suka gudanar a yankin.

Kwamishinan ’Yan Sandan Birnin Tarayya, ya sanar ranar Talata cewa wanda ake zargin ya shaida musu cewa shi ke tsara yadda ake kai wa ’yan bindiga karuwai da miyagun ƙwayoyi da ma’aikatan lafiya a duk lokacin da suke buƙata.

KU KUMA KARANTA: Ƴan sanda a Kano sun kai mutanen da ake zargi da sayar da dala ba bisa ƙa’ida ba kotu

“Ya kuma amsa cewa yana yin dakon kuɗi tare da rabawa ga iyalan ’yan bindiga.

“A cewarsa, kuɗaɗen da ya raba wa iyalan ’yan bindiga sun haura Naira miliyan ashirin,” in ji kwamishinan ’yan sandan.

Igwe ya ce wanda ake zargin ya tabbatar musu cewa ’yan bindigar da ke ƙarƙashin Ardo sun kai 15 kowannensu da bindiga ƙirar AK-47.

Continue Reading

GOCOP ACCREDITED MEMBER

You May Like