No menu items!

Sample Page Title

Date:

Rundunar ‘yan sandan jihar Kaduna ta kama wasu mutane 13 da ake zargin masu garkuwa da mutane ne tare da kashe huɗu a cikin watan jiya.

Muƙaddashin jami’in hulɗa da jama’a na rundunar, ASP Nasir Hassan, ya bayyana hakan a wani taron manema labarai a Kaduna ranar Alhamis.

A cewarsa, an kama waɗanda ake zargin ne bisa rahotannin sirri. Ya ƙara da cewa ‘yan sandan sun kashe mutanen huɗu ne a lokuta daban-daban a yayin musayar wuta da ‘yan ta’adda.

Malam Hassan ya kuma bayyana cewa rundunar ta kama aƙalla mutane 10 da ake zargin ‘yan ƙungiyar gungun jama’a ne da aka fi sani da Sara-Suka.

KU KUMA KARANTA: ‘Yan sanda a Filato sun kama wata mata da ta saci jaririya

Ya kuma ce rundunar ta samu nasarar ƙwato waɗanda ake zargi da aikata laifuka da bindigu ƙirar AK47 guda biyu, na’urorin katafaren gida guda uku, babura biyu da kuma harsashi masu rai guda 15 a lokacin da ake binciken.

Hassan ya kuma ce, ‘yan sandan sun ƙwato wayoyin hannu guda uku da buhuna uku na busasshen ganye da ake zargin jawo ne.

Hassan ya ce za a gurfanar da dukkan waɗanda ake zargin a gaban kotu bayan kammala bincike. Ya kuma yi ƙira ga ‘yan ƙasar da su riƙa kai rahoton duk wani motsi da suka samu ga ofishin tsaro mafi kusa domin ɗaukar matakan da suka dace.

Ya ba da tabbacin cewa rundunar ta ci gaba da jajircewa wajen ganin an kawar da duk wani laifi.

Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman, ƙwararriyar ‘yar jarida ce mai kishin ƙasa, wacce ta sadaukar da kanta wajen kawo sauyi a cikin al’umma ta hanyar fahimta da daidaita rahotanni.

4 COMMENTS

Leave a Reply

Share post:

Subscribe

Popular

More like this
Related

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin Tinubu na janyewa daga gadin manyan mutane

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin...

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a Saudiyya 

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a...

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano Daga...