Rundunar ‘yan sandan jihar Bauchi ta kama wasu mutane tara da ake zargi da aikata laifin fashi da makami da addabar mazauna jihar.
Kakakin Rundunar SP Ahmed Wakil ne ya bayyana haka a wata sanarwa da ya rabawa manema labarai ranar Laraba a Bauchi.
Ya ce an samu nasarar aikin ne ta hanyar bajintar ƙoƙarin haɗin gwiwa na Operation Restore Peace, ORP, da Rapid Response Squad, RRS, na rundunar.
“Aikin sahihan bayanan sirri game da ayyukan ƙungiyar ‘yan fashi a yankin, jami’an sun ɗauki mataki cikin gaggawa.
“Ƙungiyoyin sun kasance a ƙarƙashin jerin sunayen kwamandojin saboda hannu a wasu fashi da makami.
Wakil ya ce “A ranar 13 ga Agusta, 2023, da misalin ƙarfe 15:03, ORP ta kama wasu mutane uku da ake zargin ‘yan fashi da makami ne da suka addabi yankin Bauchi.”
KU KUMA KARANTA: ‘Yan sanda a Kano sun kama ɓarayi sama da dubu
Kakakin ya bayyana cewa, a ranar 10 da 21 ga watan Yuli ne aka aikata laifukan baya-bayan nan a yankunan GRA, Bayan Gari da Sabon Layi a Bauchi.
“Bayan tattara bayanan sirri, an samu nasarar kama waɗanda ake zargin daga wasu ayyuka daban-daban da jami’an ‘yan sanda suka gudanar,” in ji Wakil.
Ya ce rundunar ta ƙwato kayayyaki daga hannun waɗanda ake zargin da suka haɗa da kwamfyuta guda uku, cajar laptop, cutlasses, Keke NAPEP, wayoyi, TVs plasma, katifu, firij da kafet.
Sauran abubuwan baje kolin sun haɗa da tufafi, hula, iPhone 13 Pro, wanda farashinsa ya kai N750,000, inda ya ƙara da cewa an gano wayar a matsayin fashi da makami da aka yi a ranar 2 ga watan Agusta a jihar Nasarawa.
Kakakin ya ce waɗanda ake zargin sun amsa laifin satar gidaje da kuma fashi da makami a jihar.
“Ana ci gaba da gudanar da bincike, kuma ana ci gaba da ƙoƙarin damƙe sauran waɗanda ake zargi da hannu a hannu,” in ji Wakil.
A halin da ake ciki, kakakin ya ce kwamishinan ‘yan sandan, Auwal Muhammad, ya bayar da umarnin gudanar da bincike mai zurfi domin ƙwato ƙarin kápadarorin da aka sace tare da damƙe sauran masu laifin.
Ya ce Muhammad ya yaba da kokarin jami’an, sadaukarwar da suka yi da kuma juriyarsu.
“Kwamishanan ‘yan sandan ya ƙara nuna godiya ga jama’a da suka bayar da sahihan bayanan da suka taimaka wa ‘yan sanda wajen samun nasarorin da aka samu ya zuwa yanzu,” inji shi.