‘Yan sanda a Bauchi sun kama mutane 100 da ake zargi da yin garkuwa da mutane

Rundunar ‘yan sandan jihar Bauchi ta cafke sama da mutane 100 da ake zargi da laifin satar mutane, fashi da makami da sauran laifuka.

Kwamishinan ‘yan sandan, Auwal Muhammad ya bayyana haka a wani taron manema labarai ranar Litinin a Bauchi.

Ya ce rundunar ta ƙwato bindigogi ƙirar revolver, gatari, wuƙaƙe, kwalabe, da dai sauransu daga waɗanda ake zargin.

Muhammad ya ce: “Ya kamata a lura cewa matsalar tsaro a cikin al’ummarmu ta ɗauki matakai masu ban tsoro da suka haɗa da garkuwa da mutane, fashi da makami, ‘yan daba, cin zarafi da suka danganci jinsi da makamantansu.

KU KUMA KARANTA: ‘Yan sanda sun kama wani mutum da ya sace jaririya ‘yar wata tara a Imo

“Wannan yana buƙatar sake duba tsarin aikin mu don ɗaukar matsalolin tsaro da ke addabar jiharmu da ƙasa gaba ɗaya.

“Saboda haka, yana buƙatar tura duk wasu kadarori da suka haɗa da motsa jiki da marasa motsi a hannunmu a ƙoƙarin mu na daƙile ayyukan aikata laifuka a jihar”.

Ya ce rundunar ta ci gaba da gudanar da ayyuka kan sahihan bayanan sirri da dabarun magance miyagun laifuka a jihar.

“Hakan ya haifar da gagarumar nasara a cikin watan da ake bitar,” in ji shi, ya ƙara da cewa za a gurfanar da waɗanda ake zargin zuwa kotu da zarar an kammala bincike.

Ya nanata ƙudurin Sufeto-Janar na ‘yan sanda, IGP, Kayode Egbetekun na ‘yan sanda na al’umma da kuma masu bin diddigi don magance matsalolin tsaro a ƙasar nan.

“Zan tabbatar muku da cikakken tabbacin cewa a matsayin wani ɓangare na jajircewar mu na ‘yan ta’addan na lalata duk wani nau’i na miyagun ayyuka a jihar.

“Muna ci gaba da jajircewa, da rashin tsoro wajen gudanar da aikin da kundin tsarin mulkin ƙasar ya ba mu na tabbatar da yanayi mai kyau da ya ɗore a jihar Bauchi.


Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *