‘Yan bindiga a Kaduna, sun kashe mutane biyu, sun yi garkuwa da huɗu

A ƙalla mutane biyu ne ‘yan bindiga suka kashe tare da yin garkuwa da wasu huɗu a wani sabon hari da suka kai a ƙauyen Dogon Noma-Unguwan Gamu da ke ƙaramar hukumar Kajuru a jihar Kaduna.

An ce wasu mazauna unguwar da dama sun samu raunuka sakamakon harbin bindiga a yayin harin.

Har yanzu dai rundunar ‘yan sandan jihar ba ta tabbatar da faruwar harin ba, amma wani shugaban al’ummar Kufana, Musa Yaro ya shaida wa shafin ‘News Point Nigeria’ cewa lamarin ya faru ne da sanyin safiyar Asabar lokacin da ‘yan bindigar suka mamaye al’ummar suka fara harbe-harbe ba da jimawa ba, inda suka harbe su mutum biyu suka mutu sannan suka tafi da wasu uku.

A cewar majiyar, sunayen waɗanda aka kashe su ne Bala Laya da Gimbiya Coaster yayin da waɗanda aka sace su ne Set Alƙali, Savior Christopher da Sico Nicholas.

Shekaru da dama ƙaramar hukumar Kajuru ta yi ta yaɗa labarai saboda wasu dalilai da ba su dace ba saboda hare-haren da ‘yan bindiga ke kaiwa.

KU KUMA KARANTA: ‘Yan bindiga sun yi garkuwa da ɗan sanda a Bauchi

Ɗaya daga cikin irin waɗannan munanan hare-haren shi ne na ranar 11 ga Maris, 2019, inda aka kashe mutane 52 tare da ƙona gidaje sama da 200, yayin da maharan suka kori ɗaruruwan mutane daga gidajensu.

Harin na baya bayan nan na zuwa ne kwanaki kaɗan bayan ƙungiyar Kiristoci ta Najeriya CAN ta ce an rufe majami’u sama da 200 tare da kashe fastoci 23 sakamakon hare-haren da ‘yan bindiga suka kai a wasu sassan jihar Kaduna cikin shekaru huɗu da suka gabata.

Shugaban ƙungiyar ta CAN reshen jihar Kaduna, Reverend Joseph Hayab ne ya bayyana hakan a yayin wani taro na ƙarfafa gwiwa da shugabannin addinin Kirista na ƙananan hukumomi 23 da kwamishinan ‘yan sandan jihar, Musa Garba.

“Bari in faɗa maka wannan kwamishinan cewa an rufe coci-coci sama da 200 a Kaduna. An rufe coci-coci sama da 115 daga Birni Gwari zuwa Chukun da Kajuru, coci-cocin ba sa nan.

“Idan ka je coci-coci da yawa a yanzu za ka ga fastoci da yawa da suka fito daga coci-coci da aka rufe saboda ba za su iya ci gaba ba, irin halin da muke ciki ke nan.

“ECWA za ta iya gaya muku ɗaruruwan majami’unsu, Majami’un Allah, Cocin Katolika da sauran majami’u da yawa.

Don haka an tilasta mana rufe mu saboda rashin tsaro a jihar Kaduna, in ji Shugaban ƙungiyar CAN na Kaduna.


Comments

2 responses to “‘Yan bindiga a Kaduna, sun kashe mutane biyu, sun yi garkuwa da huɗu”

  1. […] KU KUMA KARANTA: ‘Yan bindiga a Kaduna, sun kashe mutane biyu, sun yi garkuwa da huɗu […]

  2. […] KU KUMA KARANTA: ‘Yan bindiga a Kaduna, sun kashe mutane biyu, sun yi garkuwa da huɗu […]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *