Hukumar da ke nazarin sauyin yanayi da yadda yake tasiri kan muhallin ɗan Adam ta ƙasa da ƙasa ta bayyana fargaba, game da yadda barazanar tsananin zafi...
Hukumar kula da yanayi ta Najeriya ta yi gargaɗin cewa idan ba a ɗauki matakan kare lafiya ba, to akwai yiyuwar mazauna Abuja, Kano, da sauran...
Gwamnatin Sudan ta Kudu ta sanar da cewa za ta rufe duka makarantun ƙasar daga ranar Litinin sakamakon tsananin zafin da ake fargabar ƙasar za ta...
Masana a Najeriya sun gargaɗi masu azumtar watan Ramadan a wannan shekarar kan su yawaita shan ruwa, sakamakon tsananin zafin da ake fama da shi da...
Hukumomi a ƙasar Saudiyya sun shawarci mahajjata da su yi sallar Juma’a a masallatai mafi kusa, saboda yanayin zafi a ƙasar. Hukumar kula da yanayi ta...