Daga Ibraheem El-Tafseer A Najeriya al’umma na kokawa kan tsadar rayuwa da tashin farashin kayan abinci, tun bayan da shugaban ƙasar Bola Ahmed Tinubu ya hau...
A ranar 11 ga Maris na 2023, a hedkwatar gidan rediyon BBC da ke birnin Landan, Sashen wasanni na BBC ya gamu da cikas a ranar...
Ƙungiyar malaman jami’o’i ta Najeriya ta ce za ta ayyana ranar da ba za ta shiga aji ba a jami’o’in ƙasar domin bayyana rashin jin daɗinsu...
Majalisar Dinkin Duniya ta yi maraba da sakin yara 21 – mafi yawancinsu ‘yan mata, wadanda ‘yan bindiga suka sace a lokacin da suke aiki a...
Rundunar sojojin Najeriya ta tabbatar da cewa ta ƙara ceto ƴan matan Chibok guda biyu a Jihar Borno da ke arewa maso gabashin Najeriya. Babban kwamandan...
A ranar Juma’a, 14 ga watan Oktoban 2022, aka gudanar da shagalin bikin Saratu Zazzau, Dr. Girema a cikin shirin Kwana Casa’in mai dogon Zango. Saratu...
Ƙungiyar malaman jami’a a Najeriya, ASUU ta sanar da janye yajin aikin da mambobinta suka shafe wata takwas suna yi. Dokta Chris Piwuna, mataimakin shugaban ƙungiyar...
Jami’an tsaro, waɗanda ake kyautata zaton jami’an hukumar ‘yan sandan farin kaya ta DSS ne a Najeriya sun kai samame gidan Tukur Mamu, mutumin da ke...
Daga Fatima GIMBA, Abuja Ruma wani yanayi ne da ake samu na rayuwar ‘yan kananan halittu (da ake kira da Ingilishi fungi) a wurin da ake...
Daga Fatima GIMBA, Abuja Batun ɓatanci ga addini a sassa daban-daban na duniya wani batu ne mai sarƙaƙiya da ke bukatar taka-tsantsan. Addinai da Ƙasashe na...