Tag: Ƙasar Libya
-
Gwamnatin Najeriya ta kwaso ‘yan Najeriya 112 da suka maƙale daga ƙasar Libya
A ranar talata ne gwamnatin tarayya tare da haɗin gwiwar hukumar kula da ‘yan cirani ta duniya (IOM), suka kwaso wasu ‘yan Najeriya 112 da suka maƙale daga Tripoli babban birnin ƙasar Libya. Ambasada Kabiru Musa, mai kula da ofishin jakadancin Najeriya a Libya, Kabiru Musa ne ya bayyana hakan a wata sanarwa da ya…
-
Gwamnatin Najeriya ta kwaso ‘yan Najeriya 107 da suka maƙale a ƙasar Libya
A ranar Talata ne gwamnatin tarayya ta kwaso wasu ‘yan Najeriya 107 da suka maƙale a ƙasar Libya a ci gaba da aikin ceto wani ɗan Najeriya da ya bar a ƙasar. Shugaban Ofishin Jakadancin Najeriya a Libiya Kabiru Musa a wata sanarwa da ya fitar a ranar Talata ya ce mutanen za su isa…
-
NAPTIP ta kuɓutar da mata 11 da aka yi niyyar safararsu zuwa Libya
Hukumar yaƙi da fataucin bil-Adama ta Najeriya ta ce tana gudanar da bincike kan lamarin da ya kai ga safarar wasu mata ‘yan Najeriya 11 daga ƙasar. An ceto ‘yan matan ne a makwaɓciyar ƙasar Jamhuriyar Nijar lokacin da wata ƙungiyar masu safarar mutane ke niyyar jigilar su zuwa ƙasar Libya. KU KUMA KARANTA:Yadda ‘yan…