Tag: Ƙara
-
Kamfanonin Najeriya sun yi fatali da shirin ƙara kuɗin wutar lantarkin da aka shirya yi
Ƙungiyar masana’antun Najeriya, (MAN), ta bayyana shirin ƙara kuɗin wutar lantarki daga ranar 1 ga watan Yuli a matsayin abin takaici. Ƙungiyar ta ce sashen na gaske a halin yanzu ba ya gasa daga farashin da ake amfani da shi wajen samar da wutar lantarki daga wasu hanyoyin daban. Segun Ajayi-Kadir, Darakta Janar na MAN…
-
Ba a ƙara wa shugaban ƙasa, mataimakinsa, zaɓaɓɓun ‘yan majalisa da alƙalai albashi ba – Gwamnatin tarayya
Mun samu labarin da ke yawo cewa an yi ƙarin kashi 114 cikin 100 na albashin shugaban ƙasa, mataimakin shugaban ƙasa, zaɓaɓɓun masu riƙe da muƙaman siyasa na tarayya da na jihohi da kuma jami’an shari’a. A wata sanarwa da mai ba da shawara na musamman kan ayyuka na musamman da yaɗa labarai, Dele Alake,…
-
Kotun ɗaukaka ƙara ta kori ƙarar da NNPP ta shigar akan Doguwa
Kotun ɗaukaka ƙara da ke zamanta a Kano a ranar Juma’a ta yi fatali da ƙarar da jam’iyyar New Nigeria People’s Party (NNPP) da ɗan takararta Salisu Yushau suka shigar a kan sake zaɓen Alhassan Ado Doguwa na jam’iyyar All Progressives Congress, (APC). Doguwa yana wakiltar mazaɓar Doguwa da Tudun-wada a birnin tarayya. Kwamitin mutum…
-
Kotun ɗaukaka ƙara za ta yi hukunci a kan sake zaɓen Ado Doguwa
Kotun ɗaukaka ƙara ta ajiye hukunci a ƙarar da jam’iyyar New Nigeria Peoples Party (NNPP) da ɗan takararta Salisu Yushau suka shigar na neman Alhassan Doguwa na jam’iyyar All Progressives Congress, (APC). Wani kwamitin mutane uku na kotun ɗaukaka ƙara ƙarƙashin jagorancin Mai shari’a Ita George-Mbaba, ya keɓe hukuncin zuwa ranar da za a sanar…
-
Binani ta janye ƙarar da ta shigar da INEC
A ranar Laraba ne ‘yar takarar jam’iyyar APC a zaɓen gwamnan jihar Adamawa, Aisha Ɗahiru-Ahmed, wacce aka fi sani da “Binani,” ta janye ƙarar da ta shigar a gaban hukumar zaɓe mai zaman kanta ta ƙasa INEC. ‘Yar takarar APC ta yi addu’a ga kotu da ta sake duba hukuncin da INEC ta yanke na…
-
Yadda kotu a Kano ta aike da jarumar tiktok, Murja Kunya gidan yari
Wata kotu a Kano ta aike da Murja Ibrahim Kunya zuwa gidan gyaran halinka. Murja dai ta shahara musamman a shafin tiktok wurin yin bidiyo. Tun da farko dai lauyan gwamnati Barrista Lamiɗo Abba Soron Ɗinki ya karanto mata tuhume-tuhumen da ake zarginta da su inda Aisha Najamu da Idris Mai Wushirya suka kai ƙararta,…