Rundunar soji ta musamman ta ‘Operation Safe Haven’, (OPSH), ta yi watsi da zargin sasantawa da ƙungiyar matasan Kiristocin Zangon Kataf ta yi mata a Kudancin Kaduna.
A wata sanarwa a ranar Juma’a, Kaftin Oya James, mai magana da yawun OPSH, ya ce sojojin ba za su shagala ba a ƙoƙarin da suke na kare rayuka da dukiyoyi a Kudancin Kaduna.
“An ja hankalinmu ga wani rahoton bidiyo na yaudara wanda ya yaɗu a kafafen sada zumunta mai taken ‘Al’ummar Kudancin Kaduna na zanga-zangar kashe-kashe, suna zargin sojoji da yin sulhu.
“Wannan zargin ya fito ne ta bakin wani Rabaran Victor Yahaya, shugaban ƙungiyar matasa Kiristoci ta Najeriya reshen ƙaramar hukumar Zangon Kataf.
KU KUMA KARANTA: Bayan Shekaru tara, Sojoji sun sake kuɓutar da ‘yar makarantar Chiɓok guda ɗaya
“Wannan labarin gaba ɗayansa an yi shi ne domin a ɗauke hankalin sojoji wajen gudanar da ayyukansu na kare rayuka da dukiyoyi. “Duk da haka, a matsayinta na cibiya mai himma, ba za a iya raba hankalin sojoji daga ayyukan da kundin tsarin mulki ya tanada ba.
“Hukumar OPSH ta yi mamakin yadda malamin da ya kamata ya kwaikwayi shugabanci da kyakkyawan misali ta kowace fuska zai iya zargin sojoji da yin sulhu.
Ya ƙara da cewa, “Wannan abin baƙin ciki ne, musamman idan aka yi hasashe cewa sojoji sun daƙile yawan hare-hare a yankin Kudancin Kaduna da ke jihar Kaduna,” in ji shi.
A cewarsa, ƙungiyar ta OPSH ta ci gaba da nuna ƙwarewa wajen gudanar da ayyukanta, lamarin da ya kai ga kamawa tare da kawar da wasu masu aikata laifuka da ke aiki a yankin.
Ya kuma jaddada cewa sojoji ba za su yi ƙasa a gwiwa ba wajen tura duk wasu injunan da ake da su don magance matsalar rashin tsaro a Zangon Kataf da sauran al’ummomin da ke fama da rikici a Kudancin Kaduna.
Ya yi ƙira ga jama’a da su ci gaba da baiwa OPSH goyon baya da muhimman bayanan da ake buƙata domin tunkarar matsalolin tsaro a yankin yadda ya kamata.
“A matsayinta na cibiya mai daraja, OPSH ba ta da tsaka-tsaki kuma ba za ta yi watsi da ayyukanta na tsarin mulki ba ta kowace hanya.
“Don haka yana da kyau jama’a su yi watsi da wannan zargi na ƙarya kuma su ci gaba da tallafa wa OPSH da muhimman bayanan da ake buƙata don magance matsalar tsaro a Kudancin Kaduna.