Shari’ar kisan gilla ba za ta iya hana ni tsayawa takarar Shugaban Majalisa ba – Doguwa

0
230

Shugaban masu rinjaye na majalisar wakilai, Alhassan Ado Doguwa, ya ce shari’ar kisan da ake yi masa ba za ta iya dakatar da yunƙurinsa na neman kujerar kakakin majalisar wakilai ta 10 ba.

Jaridar DAILY NIGERIAN ta rawaito cewa Doguwa na fuskantar shari’a kan tuhumar da ake masa na kisan kai, mallakar makami ba bisa ƙa’ida ba, da dai sauransu, a sashin Kano na babbar kotun tarayya.

Sai dai da yake magana a wajen bayyana takararsa na zama kakakin majalisar a ranar Laraba a Abuja, ɗan majalisar ya dage cewa ba shi da wani laifi har sai kotu ta tabbatar da shi.

“Ina son ’yan Najeriya da abokan aikina su kasance tare da ni wajen yin addu’a domin da yardar Allah za mu san gaskiyar lamarin.

KU KUMA KARANTA: Kotun ɗaukaka ƙara za ta yi hukunci a kan sake zaɓen Ado Doguwa

“Dole ne in jaddada cewa mai laifi da aka tuhume shi da irin wannan shari’a da ba zai je wani zaɓe ba kuma ya yi nasara. “Na koma wurin mutanen Tudun Wada guda, na bayar kuma na gabatar da kaina.

Na yi zaɓen fidda gwanin ƙuri’u 7,000 kuma a ƙarshe mutanen suka ce “wannan mutumin ya kasance jakadan mu”. Da yake ƙarin haske, Doguwa ya ce, “Ina so in ce iyakar iyawata, iyakar sanina, cewa ni mutum ne mai ƙaramin ƙarfi, mai tawali’u.

Ni ɗan Najeriya ne mai ƙaramin ƙarfi kuma zan gabatar da kaina a koyaushe. “Ga waɗanda suka kira ni a matsayin babban mutum, mai son zuciya, ina so in ce, bisa ga hukunci na, mizanin da na yi na cewa sun yi kuskuren fahimtar mutumin da ke da mata huɗu da ‘ya’ya 28 a gidansa, kuma ban taɓa saki ba.

“Zai iya zama kuskure ne kawai, ko sa ido, ko rashin fahimta mai kyau idan wani mai ra’ayi na, na matsayina na zamantakewa.

“Ina son in faɗi a fili a wannan lokacin cewa ƙa’idar zaton rashin laifi har sai an tabbatar da mutum ya yi laifi ya rufe ni kuma hakan ba zai hana ni ko ina ba in yi takarar neman muƙamin da na san na fi cancantar tsayawa takara.

“Amma wani batu na siyasa da ya kamata in jaddada shi ne cewa mai laifi wanda aka tuhume shi da irin wannan shari’a ba zai je wani zaɓe ba kuma ya yi nasara a hanyar da ta dace ya ci zaɓen.

Doguwa, wanda ke wakiltar mazaɓar Doguwa/Tudun ta tarayya, ya bayyana cewa ya biya kuɗin sa na jam’iyyar, inda ya jaddada cewa yanzu lokaci ya yi da za a saka masa da wannan matsayi.

“Na gane cewa ya zama dole na bi ƙiran mutanen da suka yi imani da ƙarfina na neman muƙamin shugaban majalisar wakilai. “Na ƙuduri aniyar yin aiki tare da takwarorina da ɗaukacin ‘yan Najeriya domin cimma burinsu da kuma shugabancin majalisar gwargwadon iyawar domin amfanin jama’a baki ɗaya.

“Na biya haƙƙina; lokaci ya yi da zan ba da gudummawar aikina ga majalisar dokoki da ƙasa baki ɗaya,” ya ƙara da cewa.

Leave a Reply