Sama da sojoji dubu sittin aka ɗauka aiki ƙarƙashin kulawana – Buhari

1
276

Shugaban ƙasa mai barin gado, Muhammadu Buhari ya ce sama da sojoji dubu 60 ne aka ɗauka aiki ƙarƙashin kulawar sa, yana mai cewa gwamnatinsa ce ke ba wa sojoji kuɗi domin tabbatar da ƙarin ƙarfin faɗa da sojojin Najeriya.

Buhari ya bayyana haka ne a wajen taron sojojin Najeriya da kuma gabatar da fareti na shekarar 2023 a ranar Alhamis, a dandalin ‘Eagles Square’ da ke Abuja. Sauran jiga-jigan da suka halarci taron sun haɗa da babban hafsan sojin ƙasa, Janar Lucky Irabor, babban hafsan sojin ƙasa, Laftanar-Janar Faruƙ Yahaya, da Sufeto-Janar na ‘yan sanda, Usman Baba.

KU KUMA KARANTA: Rundunar Sojojin Najeriya na gudanar da gasar motsa jiki tsakanin sojojin ƙasar

Sauran waɗanda suka halarci taron sun haɗa da shugaban hafsan sojin sama, Air Marshal Oladayo Amao, shugaban hafsan sojin ruwa Rear Admiral Awwal Gambo, shugaban majalisar dattawa, Ahmad Lawan, ‘yan majalisar zartarwa ta ƙasa da dai sauransu.

Ana gudanar da runduna da gabatar da faretin launuka lokacin da ake ja da baya tsoffin launuka na rukunin rajimanti da gabatar da rajiman / naúrar tare da sabo.

Yawanci ana gudanar da shi sau ɗaya a cikin shekaru 15 zuwa 20 kamar yadda rundunar sojin ƙasar ke so amma karo na ƙarshe da aka gudanar da irin wannan fareti a Najeriya shi ne a shekarar 2007 inda aka fitar da runduna/raji 32 da sabbin launuka.

Taron na ranar Alhamis ya ga yin ritaya tare da maye gurbin rukuni 53 na tsarin mulki da kuma fitar da sabbin guda 28 don sabbin rukuni.

1 COMMENT

Leave a Reply