PDP ta yi Allah-wadai da harin da aka kai wa Shugaba Buhari a Kano, ta ɗora laifin kan Tinubu da Ganduje

3
481

Jam’iyyar PDP ta yi kakkausar suka kan harin da aka kai wa shugaban ƙasa Muhammadu Buhari a jihar Kano da wasu ɓata-gari da ake zargin ɗan takarar shugaban ƙasa na jam’iyyar APC, Bola Tinubu ne ya dauki nauyinsu

A wata sanarwa da kakakin jam’iyyar PDP, Debo Ologunagba, ya fitar, ya ce harin da aka shirya a kan shugaban ƙasa cin amanar ƙasa ne, kuma cin zarafi ne na ƙasa baki ɗaya, wanda dole ne kowa ya yi Allah wadai da shi.

“Jam’iyyar mu ta firgita da cewa wannan harin na daga cikin yunƙurin da ake zargin ɗan takarar shugaban ƙasa na jam’iyyar APC na yi wa fadar shugaban ƙasa zagon ƙasa, haifar da rudani, haddasa rikici a ƙasar nan, da kawo cikas ga gudanar da zaɓen 2023 da kuma kawo cikas ga dimokuraɗiyyar mu; ganin cewa ba zai iya yin nasara ba a cikin lumana, yanci da adalci.

KU KUMA KARANTA:PDP ta maka Tinubu kotu bisa zargin safarar miyagun ƙwayoyi

“PDP na gayyatar ‘yan Najeriya da su lura da yadda Gwamna Abdullahi Ganduje ya yi yunkurin daƙile yunƙurin shugaba Buhari har ma ya yi ƙoƙarin hana shi ziyarar jihar Kano.

“Abin da ya fi tayar da hankali shi ne yadda yaƙin neman zaben shugaban ƙasa na jam’iyyar APC ya nemi cin mutuncin shugaba Buhari da cutar da shi, a lokacin da yake gudanar da aikinsa a Kano.

“Ya kamata a lura cewa ɗan takarar shugaban kasa na jam’iyyar APC yana nuna ƙyama da kalamai masu tayar da hankali ga shugaba Buhari.

“Abin takaicin da Asiwaju Tinubu ke nunawa na neman karfafawa ko amincewa da tashe-tashen hankula ya samo asali ne sakamakon tunanin da ya ke da shi, na cewa lokaci ya yi da zai zama Shugaban ƙasa, duk da rashin cancantarsa ​​da naƙasunsa.

“Yan Najeriya sun tunatar da muguwar kalaman da Asiwaju Tinubu ya yi a Landan inda ya bayyana wa magoya bayansa cewa “ba za a ba da ikon siyasa a gidan cin abinci ba, ba a ba da abinci ba, shi ne abin da muke yi; ana kayyade shi; kuna yin shi a kowane farashi; ku yi yaƙi da shi, ku kama shi, ku ƙwace ku gudu da shi”.

“A kwanakin baya ne Asiwaju Tinubu ya kara tunzura mabiyan sa kan shugaba Buhari a wajen taron gangamin yaƙin neman zaben shugaban ƙasa na jam’iyyar APC a Abeokuta, jihar Ogun, inda ya zargi shugaban ƙasar da yunkurin murde zaɓen.

“Yanzu ya ƙara fitowa fili dalilin da ya sa ɗan takarar shugaban ƙasa na jam’iyyar APC ya yi ƙaurin suna ya kafa wata ƙungiyar ‘yan ta’adda mai suna “Jagaban Army” wacce aka tsara ta domin daƙile tsaron kasarmu, da tayar da tarzoma a kan cibiyoyin dimokuraɗiyya da kuma kawo cikas ga harkokin zaɓe.

“Jam’iyyar PDP ta shawarci ɗan takarar shugaban ƙasa na jam’iyyar APC da ya amince da cewa ‘yan Najeriya sun ƙuduri aniyar gudanar da sahihin zaɓe na gaskiya da adalci da kuma rashin jajircewa wajen zaɓen ɗan takarar shugaban kasa na jam’iyyar PDP Atiku Abubakar a matsayin shugaban ƙasarmu na gaba.

“Ya kamata Asiwaju Tinubu ya lura cewa, babu wata barazana ta kowace hanya da za ta iya kawar da ‘yan Najeriya daga hanyar ceto da sake gina kasarmu; wacce buri ke tattare da Atiku Abubakar,” in ji sanarwar.

3 COMMENTS

Leave a Reply