Connect with us

Labarai

PDP ta yi Allah-wadai da harin da aka kai wa Shugaba Buhari a Kano, ta ɗora laifin kan Tinubu da Ganduje

Published

on

Jam’iyyar PDP ta yi kakkausar suka kan harin da aka kai wa shugaban ƙasa Muhammadu Buhari a jihar Kano da wasu ɓata-gari da ake zargin ɗan takarar shugaban ƙasa na jam’iyyar APC, Bola Tinubu ne ya dauki nauyinsu

A wata sanarwa da kakakin jam’iyyar PDP, Debo Ologunagba, ya fitar, ya ce harin da aka shirya a kan shugaban ƙasa cin amanar ƙasa ne, kuma cin zarafi ne na ƙasa baki ɗaya, wanda dole ne kowa ya yi Allah wadai da shi.

“Jam’iyyar mu ta firgita da cewa wannan harin na daga cikin yunƙurin da ake zargin ɗan takarar shugaban ƙasa na jam’iyyar APC na yi wa fadar shugaban ƙasa zagon ƙasa, haifar da rudani, haddasa rikici a ƙasar nan, da kawo cikas ga gudanar da zaɓen 2023 da kuma kawo cikas ga dimokuraɗiyyar mu; ganin cewa ba zai iya yin nasara ba a cikin lumana, yanci da adalci.

KU KUMA KARANTA:PDP ta maka Tinubu kotu bisa zargin safarar miyagun ƙwayoyi

“PDP na gayyatar ‘yan Najeriya da su lura da yadda Gwamna Abdullahi Ganduje ya yi yunkurin daƙile yunƙurin shugaba Buhari har ma ya yi ƙoƙarin hana shi ziyarar jihar Kano.

“Abin da ya fi tayar da hankali shi ne yadda yaƙin neman zaben shugaban ƙasa na jam’iyyar APC ya nemi cin mutuncin shugaba Buhari da cutar da shi, a lokacin da yake gudanar da aikinsa a Kano.

“Ya kamata a lura cewa ɗan takarar shugaban kasa na jam’iyyar APC yana nuna ƙyama da kalamai masu tayar da hankali ga shugaba Buhari.

“Abin takaicin da Asiwaju Tinubu ke nunawa na neman karfafawa ko amincewa da tashe-tashen hankula ya samo asali ne sakamakon tunanin da ya ke da shi, na cewa lokaci ya yi da zai zama Shugaban ƙasa, duk da rashin cancantarsa ​​da naƙasunsa.

“Yan Najeriya sun tunatar da muguwar kalaman da Asiwaju Tinubu ya yi a Landan inda ya bayyana wa magoya bayansa cewa “ba za a ba da ikon siyasa a gidan cin abinci ba, ba a ba da abinci ba, shi ne abin da muke yi; ana kayyade shi; kuna yin shi a kowane farashi; ku yi yaƙi da shi, ku kama shi, ku ƙwace ku gudu da shi”.

“A kwanakin baya ne Asiwaju Tinubu ya kara tunzura mabiyan sa kan shugaba Buhari a wajen taron gangamin yaƙin neman zaben shugaban ƙasa na jam’iyyar APC a Abeokuta, jihar Ogun, inda ya zargi shugaban ƙasar da yunkurin murde zaɓen.

“Yanzu ya ƙara fitowa fili dalilin da ya sa ɗan takarar shugaban ƙasa na jam’iyyar APC ya yi ƙaurin suna ya kafa wata ƙungiyar ‘yan ta’adda mai suna “Jagaban Army” wacce aka tsara ta domin daƙile tsaron kasarmu, da tayar da tarzoma a kan cibiyoyin dimokuraɗiyya da kuma kawo cikas ga harkokin zaɓe.

“Jam’iyyar PDP ta shawarci ɗan takarar shugaban ƙasa na jam’iyyar APC da ya amince da cewa ‘yan Najeriya sun ƙuduri aniyar gudanar da sahihin zaɓe na gaskiya da adalci da kuma rashin jajircewa wajen zaɓen ɗan takarar shugaban kasa na jam’iyyar PDP Atiku Abubakar a matsayin shugaban ƙasarmu na gaba.

“Ya kamata Asiwaju Tinubu ya lura cewa, babu wata barazana ta kowace hanya da za ta iya kawar da ‘yan Najeriya daga hanyar ceto da sake gina kasarmu; wacce buri ke tattare da Atiku Abubakar,” in ji sanarwar.

3 Comments

3 Comments

  1. Pingback: Muƙarabban Buhari na yi wa Tinubu zangon ƙasa, inji El-Rufa’i | Neptune Prime Hausa

  2. Pingback: 2023: Buhari baya goyon bayan ko wane ɗan takara, Lai Mohammed ga El-Rufa’i | Neptune Prime Hausa

  3. Pingback: 2023: Buhari baya goyon bayan ko wane ɗan takara, Lai Mohammed ga El-Rufa’i - LEGEND FM DAURA

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Al'ajabi

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Published

on

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Wani sabon bene mai hawa biyu a Jihar Legas, ya rushe yayin da ake tsaka da mamakon ruwan sama wanda ya haddasa ambaliya a wasu sassan jihar.

Ginin ya rushe ne a lamba 12 da ke yankin Cameroun kusa da Ewenla a Mushin.

Hukumar Bayar da Agajin Gaggawa ta jihar (LASEMA), ta bayyana cewar bayan isar jami’anta wajen da lamarin ya faru, ta gano wani sabon gini mai hawa biyu ya rushe.

An ceto mutum bakwai; mata uku da maza huɗu, tuni aka kai su asibiti domin duba lafiyarsu.

KU KUMA KARANTA: Wani bene mai hawa 4 ya rufta da mutane a Abuja

Ya zuwa yanzu dai hukumar, ta ce babu wanda ya mutu a dalilin rushewar ginin.

Babban sakataren LASEMA, Dokta Olufemi Damilola Oke-Osanyintolu, ya ce ana ci gaba da gudanar aikin ceto don tabbatar da babu wanda ya maƙale a baraguzai.

Continue Reading

Labarai

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Published

on

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Rahotanni sun bayyana cewar wani jami’in Hukumar Yaƙi da Masu Yi Wa Tattalin Arziƙin Ƙasa Zagon Ƙasa (EFCC), ya hallaka kansa har lahira a Abuja.

An tsinci gawar marigayin ne a gidansa da ke babban birnin tarayya.

Marigayin, wanda ba a bayyana sunansa ba, an ce ya kasance ɗaya daga cikin waɗanda suka yi kwas na 5 a makarantar horas da masu yi wa ƙasa hidima ta hukumar yaƙi da cin hanci da rashawa.

An ruwaito cewar yana da ƙwazo da himma a wajen gudanar da ayyukansa.

Wata majiya ta ce jami’in ya jima yana fama da baƙin ciki da matsalolin rayuwa kafin mutuwarsa.

Kakakin EFCC, Dele Oyewale, ya shaida wa manema labarai cewa hukumar za ta binciki musababbin da ya sanya ya kashe kansa, kuma hukumar za ta taimaka wa iyalansa.

Oyewale, ya ƙara da cewa hukumar za ta binciki wasu abubuwa da suka haɗa da matsalar taɓin hankali da kuma matsalolin iyali waɗanda ka iya sanya ma’aikacin kashe kansa.

KU KUMA KARANTA: Ana zargin wani jami’in kwastam ya kashe kansa a Abuja

Sai dai ya ce hukumar ba za ta fitar da wata sanarwa ko kuma bayyana sunan jami’in ba, har sai an kammala bincike.

Continue Reading

Labarai

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

Published

on

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

Hukumar Kula da Ingancin Abinci da Magunguna ta Ƙasa (NAFDAC), ta rufe shaguna kusan 100 a babbar kasuwar Ogbete ta Jihar Enugu, bisa zargin sayar da wasu abubuwan sha na jabu.

Daraktan NAFDAC, Martins Iluyomade a yankin Kudu maso Gabas, ya ce hukumar ta ɗauki matakin ne bayan wani samame da ta kai a ranar Litinin.

A yayin samamen jami’an hukumar NAFDAC, sun cafke wata babbar mota ɗauke da kayayyakin maye tare da cafke wasu ‘yan kasuwa huɗu da ake zargi da hannu wajen sayar da jabun abubuwan sha.

Iluyomade, wanda masanin haɗa magunguna ne, ya nanata cewa matakin ya zama dole domin kare masu amfani da ire-iren kayayyakin .

Ya ce waɗanda ake zargin a halin yanzu ana kan bincikensu kuma za su fuskanci tuhuma a gaban kotu bayan kammala binciken.

KU KUMA KARANTA: NAFDAC ta haramta amfani da maganin tari na yara na kamfanin J&J

Har wa yau, ya nanata ƙudurin NAFDAC na kawar da kayayyaki marasa inganci, da jabun abubuwan ci da sha, da gurɓatattun kayayyaki a kasuwa.

Ya ƙara da cewa, an gudanar da binciken ne tare da haɗin gwiwar hukumomin tsaro.

A gefe guda kuma, ya bayyana muhimmancin aikin hukumar na tabbatar da lafiyar al’umma.

Continue Reading

GOCOP ACCREDITED MEMBER

You May Like