No menu items!

Sample Page Title

Date:

Aƙalla mutane 30 ne suka mutu sakamakon fashewar wani abu da ya tayar da gobara a gidan mai da ke Dagestan a kudancin Rasha.

Fashewar ta faru ne a babban birnin yankin Makhachkala, wanda ke gabar da tekun Caspian, da misalin ƙarfe 21:40 agogon ƙasar (18:40 agogon GMT).

Wasu mutane da dama sun jikkata a lamarin, wanda kawo yanzu ba a san ainihin musabbabin faruwar lamarin ba.

Hotunan sun nuna wata babbar gobara da ta haska sararin samaniyar da daddare da kuma wasu injunan kashe gobara a wurin.

Ma’aikatar gaggawa ta ce an tura wasu ma’aikatan gaggawa 260, haka kuma jirgin da zai kwashe waɗanda suka samu munanan raunuka zuwa Moscow, in ji ma’aikatar gaggawa.

KU KUMA KARANTA: Gobara ta ƙone kayayyakin naira biliyan uku a Aba

Kamfanin dillancin labaran Interfax na ƙasar Rasha ya naƙalto likitoci na cewa yara uku na cikin waɗanda suka mutu. Ya ƙara da cewa gobarar ta bazu kan wani yanki mai faɗin murabba’in 600 (6,460 sq ft) kuma akwai haɗarin ƙara fashewa.

Wani shaida da ba a bayyana sunansa ba wanda jaridar ƙasar Rasha ta ruwaito, Izvestia ya ce gobarar ta tashi ne a wata mota da ke daura da gidan mai.

“Bayan fashewar, komai ya faɗo mana. Ba mu iya ganin komai kuma, ”in ji mai shaida. Kwamitin bincike na Rasha ya ce gobarar ta tashi ne a yayin wani aikin gyaran mota kuma “bam ya biyo baya”.

Kwamitin ya ce an buɗe shari’ar aikata laifuka don tabbatar da al’amuran da suka haifar da lamarin.

Jamhuriyar Dagestan na ɗaya daga cikin sassa 83 na Tarayyar Rasha kuma yanki ne na kudancin ƙasar.

Makhachkala yana zaune kusan kilomita 1,600 (mil 1,000) daga Moscow.

Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman, ƙwararriyar ‘yar jarida ce mai kishin ƙasa, wacce ta sadaukar da kanta wajen kawo sauyi a cikin al’umma ta hanyar fahimta da daidaita rahotanni.

2 COMMENTS

Leave a Reply

Share post:

Subscribe

Popular

More like this
Related

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin Tinubu na janyewa daga gadin manyan mutane

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin...

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a Saudiyya 

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a...

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano Daga...