Mijina yayi wa ubana dukan kawo wuƙa, ya ɓata mini sana’a

Wata kotun gargajiya da ke Mapo, Ibadan, jihar Oyo, ta ɗage ci gaba da sauraron ƙarar da wata mata mai suna Tawakalitu Hassan ta shigar a gabanta a kan mijinta, Ganiyu Hassan, har zuwa ranar 30 ga Maris.

Tawakalitu, a cikin ƙarar ta, ta roki kotu da ta dakatar da alakar da ke tsakaninta da Ganiyu, domin shi ɗan iska ne kuma a kodayaushe yana neman duk wata dama da ya samu ya buge ta ya bar mata rauni.

Ta bayyana cewa mijin nata ya mika wa mahaifinta rashin mutuncin da ya yi mata. Tawakalitu ta ci gaba da cewa, Ganiyu ya yi watsi da hakkin shi na a gida.

A cewarta, mijin nata ya lalata mata sana’ar ta kuma ya bar ta tana rayuwa daga hannu zuwa baki.

Wanda ta shigar da karar ta roki kotun ta saka biyu daga cikin ‘ya’yansu hudu a hannun sa tare da ba shi alhakin kula da jin daɗin ‘ya’yansu hudu.

KU KUMA KARANTA:Yayi wa tsohuwar budurwar shi dukan kawo wuƙa don ta ƙi auren shi

Ta kuma roki da a umurci mijinta da ya daina mata barazana ko tsoma baki a rayuwarta. Ganiyu ya amince ce da alakar su ta kare.

Wanda ake tuhumar ya ƙi amsa laifinsa lokacin da aka karanta masa kararrakin.

Tawakalitu, tana ba ta shaida ta ce: “Ya shugabana, mijina ya wulakanta ni sosai wanda hakan na daga cikin dalilan da ya sa nake rokon ka raba aurenmu.

“Ya yi kamar mutumin kirki a lokacin da muka haɗu ,har na samu ciki da shi.“Ba ni da wata mafita illa in fara zama da shi.

“Ba a yi bikin aure a madadina ba kuma bai biya kuɗin aure ba. “Na gane cewa na yi babban kuskure inda mijina ya yi min ciki kuma na san dole in fuskanci wulakanci ni kaɗai.

“Mijina mutum ne mai jin daɗin dukana. Yakan buge ni a kowane damar da aka ba ni kuma ya sa rayuwata ta kasance cikin bakin ciki. Tabon da ke jikina ya shaida hakan.

KU KUMA KARANTA:Lauya ya yi wa tsohon mijin wacce yake karewa duka a kotu

“Na kashe kuɗin da na samu wajen yi wa kaina magani a asibiti a duk lokacin da ya sauko min da mari mai tsanani wanda hakan na ci a cikin ajiyara.

“Na bar gidansa ne bayan mun haifi ’ya ta biyu kuma na zauna a ware da shi tsawon watanni saboda ya ƙi bari na huta.

“Ya zo da iyayensa ya roki cewa na dawo gidan shi ya ce tuba. “Da farko na ƙi amincewa, amma daga baya na amsa rokonsa bayan matsin lamba daga iyayensa.

“Ubangijina, na yi nadamar amincewa da bukatar mijina, domin ya kara yin sakaci bayan na koma wurinsa. “Muna da wasu ‘ya’ya biyu bayan an yi sulhu kuma ya fara wulakanta ni a gabansu.

“Mijina yakan yi min bulala sannan ya yaga rigata ta yadda ya bar ni tsirara a idon yaranmu da makwabta.

“Muna tada maƙwabtanmu da faɗan da muke yi kusan koyaushe kuma a zahiri sun kosa da mu.

Mijina ya kasa taka rawarsa a matsayin mai ba da abinci. Bai taba ba ni da ’ya’yanmu kuɗin abinci ba, ya bar mu da yunwa.

“Na ciyar da shi da kuma tufatar da shi da yaranmu kuma haka ma na biya duk wasu bukatu, amma ya lalata mini kasuwanci a ƙarshen rana sakamakon rashin hankali da ya yi mini.

“Na sake ficewa daga gidansa bayan ya yi wa yaron mu duka kuma ya kusa kashe mu.

Ganiyu ya sauko min da naushi domin ceto yaronmu daga hannunsa.

“Ya shugabana, mijina ya zama marar tausayi bayan bayyanarmu ta farko a kotu.

“Ya kai farmaki gidan mahaifina, ya yi masa duka kuma ya kusa kashe shi saboda kar ya kuskura ya zo kotu da ni domin neman saki na.

“Ba na son sake yin wani abu da mijina. Ya ɓata raina. “Saboda haka, ina roƙon wannan kotu ta kawo ƙarshen aurenmu, ta kuma ce yana da riƙon ‘ya’yanmu biyu.

“Ina kuma rokon kotu da ta umurci mijina da ya ɗauki nauyin kula da ‘ya’yanmu gaba ɗaya, tare da baiwa iliminsu da kiwon lafiya fifiko.

“Ya mai shari’a, ina kara rokon mijina ya guji yi min barazana da tsoma baki a rayuwa ta.”

Shugabar kotun, Misis S.M Akintayo ta ɗage ci gaba da sauraron karar.


Comments

3 responses to “Mijina yayi wa ubana dukan kawo wuƙa, ya ɓata mini sana’a”

  1. […] KU KUMA KARANTA: Mijina yayi wa ubana dukan kawo wuƙa, ya ɓata mini sana’a […]

  2. […] KU KUMA KARANTA: Mijina yayi wa ubana dukan kawo wuƙa, ya ɓata mini sana’a […]

  3. […] KU KUMA KARANTA: Mijina yayi wa ubana dukan kawo wuƙa, ya ɓata mini sana’a […]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *