Hukumomin Jami’ar Obafemi Awolowo, OAU, Ile-Ife, sun sake daidaita kuɗaɗen da ɗaliban Jami’ar ke biya.
Kakakin Jami’ar, Abiodun Olarewaju ne ya bayyana hakan a wata sanarwa da ya fitar ranar Litinin a Ile-Ife.
Mista Olarewaju ya ce matakin ya biyo bayan ganawar da mahukuntan Jami’ar suka yi da shugabannin ƙungiyar ɗalibai a ranar Litinin.
Ya ce taron wanda ya ɗauki tsawon sa’o’i da dama, hukumar gudanarwar Jami’ar ce ta ƙira shi, bayan da ƙungiyar ɗalibai ta yi ta ƙorafe-ƙorafe da dama kan rage kuɗaɗen farko da jami’ar ta amince da su.
A cewarsa, shugabannin ƙungiyar ɗaliban sun dage kan cewa za a rage kuɗaɗen da kashi 50 cikin 100, amma mahukuntan Jami’ar sun bayyana ƙarara cewa sabbin cajin su ne mafi ƙarancin kuɗaɗen da Jami’ar ke buƙata don gudanar da aiki yadda ya kamata.
KU KUMA KARANTA: Babu jami’ar tarayya da aka yarda ta yi cajin kuɗin koyarwa – Gwamnatin tarayya
Mista Olarewaju ya ce mataimakin shugaban gwamnati, Farfesa Adebayo Bamire, ya sanar da cewa an rage tuhume-tuhumen da aka sanar da farko.
“Ga ɗalibai a Humanities, farashin farko na N89,200 ga ɗaliban da suka dawo an rage su zuwa N76,000. “Yayin da sabbin dalibai a fannin ilimin ɗan Adam, an rage kuɗin farko na N151,200 zuwa N131,000.
“Ga waɗanda ke cikin Kimiyya da Fasaha, farashin farko na N101,200, na ɗaliban da suka dawo yanzu ya zama N86,000 yayin da sabbin ɗaliban da ke karatu iri ɗaya za su biya N141,000 saɓanin N163,200 na farko.
Hakazalika ɗaliban da suka dawo a Pharmacy da Kwalejin Kimiyyar Lafiya za su biya N109,000, maimakon N128,200.
Adedoyin ya ci gaba da cewa, sabbin ɗaliban da ke karatu a jami’o’in za su biya Naira 164,000 a maimakon N190,000 da aka fara biyan su.
Sanarwar ta ƙara da cewa, mahukuntan jami’ar sun amince cewa za a iya biyan su kashi biyu daidai.
A halin yanzu, portal ɗin Jami’ar yanzu tana buɗe wa ɗalibai don biyan kuɗi.