No menu items!

Sample Page Title

Date:

Hukumar ya ƙi da fataucin miyagun ƙwayoyi ta ƙasa, (NDLEA), reshen jihar Kaduna, ta ce jami’anta sun kama kilogiram 685.179 na haramtattun ƙwayoyi tare da tarwatsa gidajen miyagun ƙwayoyi guda 13 a Kaduna.

Kwamandan hukumar ta NDLEA, Ibrahim Braji, ya shaidawa kamfanin dillancin labarai na Najeriya a ranar Lahadin da ta gabata cewa, an kama tare da tarwatsa rundunar ne a watan Agusta.

Mista Braji ya bayyana cewa a cikin wannan lokaci an kama mutane 86 da ake zargi da maza 83 da mata uku.

KU KUMA KARANTA: Hukumar NDLEA a Legas, ta kama ƙwayoyi da aka ɓoye a cikin gwangwanin tumatir

Kwamandan ya bayyana cewa, wasu magungunan da aka kama sun haɗa da tabar wiwi, mai nauyin kilogram 650.690, Cocaine 0.004 kg, Heroin 0.003 kg, Methamphetamine 0.197 kg, Tramadol 9.336 da Psychotropic abubuwa 24.949 kg.

Ya bayyana cewa, gidajen 13 ɗin sun kasance a Tirkaniya, garejin Kantin Kwari, Badarawa, Ministan Filin, Mangarori, Kafanchan, Unguwar Gimbiya, Kauru, Birnin Yero, Narayi, Unguwar Gwari, Hayin Na’iya da Hayin Ɗan Mani.

Kwamandan ya kuma bayyana cewa, jami’an nasu sun ƙwato alburusai guda 100, harsasai masu rai, bindiga ɗaya mai lamba 73.1×19, bindiga guda ɗaya na gida da kuma harsashi mai zagaye 448 mai nauyin 7.69mm.

Mista Braji ya ce yaƙi da miyagun ƙwayoyi da sha wani nauyi ne da ya rataya a wuyansa, ya kuma yi ƙira da a ba su goyon baya, don magance matsalar.

Ya yi ƙira da a samar da bayanai kan lokaci don samar da matakan da suka dace.

Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman, ƙwararriyar ‘yar jarida ce mai kishin ƙasa, wacce ta sadaukar da kanta wajen kawo sauyi a cikin al’umma ta hanyar fahimta da daidaita rahotanni.

2 COMMENTS

Leave a Reply

Share post:

Subscribe

Popular

More like this
Related

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin Tinubu na janyewa daga gadin manyan mutane

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin...

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a Saudiyya 

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a...

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano Daga...