Jami’an Hukumar Yaƙi da yi wa Tattalin Arziƙin Ƙasa Ta’annati (EFCC), sun kama wasu mutane 41 da ake zargi da damfara ta yanar gizo a ranar Juma’a a garin Warri na jihar Delta.
Jami’an ‘yan sanda na shiyyar Benin sun kama waɗanda ake zargin a wani samame da suka kai bayan samun bayanan sirri kan munanan ayyukansu a yankin.
Kayayyakin da aka ƙwato daga hannun waɗanda ake zargin sun haɗa da wasu manyan motoci guda takwas. Toyota Venza guda biyu, Range Rover ɗaya, Lexus EX 350 ɗaya, Lexus RX350 guda biyu, Toyota Camry ɗaya; Mercedes Benz C300, Mercedes Benz GLK, Wayoyi da Laptop.
Rahotanni sun bayyana cewa waɗanda ake zargin sun yi maganganu masu amfani kuma za a gurfanar da su gaban kotu da zarar an kammala bincike.
KU KUMA KARANTA: EFCC ta kama mutane 23 da ake zargi da damfara ta yanar gizo
Waɗanda ake zargin sun haɗa da Jackson Shebenor, Good Gospower, Akiefa Desmond, Johnson Ogheneuwegba, Okonta Williams, Ochuko Godfrey, Marvelous Oghogho Ekpuke, Ofoluwa Sheriff, Eyengho Richard, Daniel Avwerosuo Iniovorhire, Favor Ighoatudu, Stanley David, Gosiwurocleracleracle, Huhuna Ogbona Jeremiahon, Gospowerracle, Huhuna Apare Tamarakuru, Ogribi George da Napoleon Efe Miracle.
Sauran sun haɗa da Jephthah Godbless, Isiorho Desmond da Ochuko Prosper, Akpevwe Edogbegi, Felis Emmanuel, John Benjamin, Chukwuyenum Kenneth, Ejaita Victory, Felix Wada, Ufuoma Ododolor, Blessing Gbekena, Edo Othuke da Irikete Prosper.
Haka kuma a cikin jerin waɗanda aka kama sun haɗa da: Joshua Ngerem, Efejayobor Ochuko, Eke Kelechi Destiny, Idise Raymond Chuks, Enitomi Patrick, Efetobore Prosper Eghegha, Toise Raymond Chuks da Ogheneome Udovi.