No menu items!

Sample Page Title

Date:

Gwamnatin Yobe ta umarci a rufe dukkan makarantun kwana a faɗin jihar, saboda rashin tsaro

Gwamnatin Jihar Yobe ta ba da umarnin a rufe dukkan makarantun sakandare na kwana a faɗin jihar nan take a matsayin matakin kariya don tabbatar da tsaron ɗalibai.

A wata sanarwa da Mamman Mohammed, babban Darakta, Harkokin Yaɗa Labarai na Gwamnan Yobe ya fitar, ta ce umarnin ya zo ne bayan wani babban taron tsaro wanda Gwamna Hon. (Dr) Mai Mala Buni, CON, COMN, ya jagoranta tare da manyan shugabannin tsaro a jihar. Taron ya yi nazari kan abubuwan da suka faru kwanan nan na tsaro da suka shafi makarantu a sassan ƙasar, wanda hakan ya haifar da shawarar.

KU KUMA KARANTA: Rashin tsaro: Gwamnatin Najeriya ta rufe makarantun sakandire mallakin Gwamnatin tarayya 

A cikin wata sanarwa da Dakta Bukar Aji Bukar, Sakataren dindindin na Ma’aikatar Ilimi ta Farko da Sakandare ya sanya wa hannu, gwamnati ta umarci a rufe dukkan makarantun kwana har sai yanayin tsaro ya inganta.

Gwamna Buni ya buƙaci ‘yan ƙasa da su kwantar da hankalinsu su ci gaba da addu’ar zaman lafiya, kwanciyar hankali, da kuma nasarar jami’an tsaro da ke aiki don kare rayuka da dukiyoyi a faɗin ƙasar.

Leave a Reply

Share post:

Subscribe

Popular

More like this
Related

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin Tinubu na janyewa daga gadin manyan mutane

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin...

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a Saudiyya 

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a...

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano Daga...