No menu items!

Sample Page Title

Date:

Wani gidan rediyo da ke Kano mai suna Arewa Radio ya samar da leda 500 na jini ga masu fama da cutar sikila bayan da ya ƙarfafa wa masu sauraro gwiwa ta hanyar shirye-shiryen faɗakarwa na musamman don ba da gudummawar jini.

Binta Fulani wadda ta shirya shirin a gidan rediyon Arewa, ta bayyana hakan ne a ranar Lahadi a Kano, inda ta ji daɗin yadda jama’a suka amsa ƙiran da suka yi na a ba su gudummawar jini.

A cewarta, bayan an shafe mako guda ana tafka muhawara da masana da sauran gangamin wayar da kan jama’a kan buƙatar bayar da jini, mutanen da suka fito daga Katsina da Jamhuriyar Nijer sun mayar da martani mai kyau.

KU KUMA KARANTA: Zubar da jini bayan jima’i na iya zama alamar ciwon daji na mahaifa – Masana

Madam Fulani ta ƙara da cewa a ƙarshen yaƙin neman zaɓen, Asibitin masu bayar da jini na asibitin koyarwa na Aminu Kano, ta samu kimanin leda 500 na jini.

“Wannan shi ne tarihi mafi girma na bayar da gudummawar jini a Kano don tallafawa masu fama da sikila.

“An yi shi ne domin tunawa da ranar wayar da kan jama’a game da cutar sikila ta duniya da kuma ranar ba da gudumawar jini ta duniya 2023.

“Tare da taimako da goyon bayan abokan aikinmu, mun sami damar kafa sabon rubutaccen gudumawar jini kusan leda 500 na ga masu cutar sikila.”

Ta ce za a ci gaba da shirin, inda ta ƙara da cewa “wannan mafari ne, a shirye muke mu ƙara yin haɗin gwiwa don ɗorewar wannan ci gaba”.

Madam Fulani ta bayyana fatan ganin an magance wasu ƙalubalen da ke tattare da bayar da jini a ƙasar nan gaba.

Ta ƙara da cewa, “Ɗaya daga cikin manyan ƙalubalen bayar da jini, baya ga rashin fahimtar juna, shi ne tsadar ledar jinin da ƙasar ke dogaro da shigo da su daga ƙasashen ƙetare.

Malama Fulani ta ce an ware fam 110 na jinin a asibitin koyarwa na Aminu Kano, fam 100 kowannen asibitin koyarwa na Muhammadu Abdullahi Wase, asibitin ƙwararru na Murtala da asibitin yara na Hasiya Bayero.

Ta ƙara da cewa fam 25 na jinin zai tafi asibitin ƙasusuwa na Dala. Malama Fulani wadda ta kasance jami’in hulɗa da jama’a na Arewa Radio, ta bayyana cewa an gudanar da gangamin ne tare da haɗin gwiwar ƙungiyoyi irin su gidauniyar Sickle Cell Trust Fund, Sickle Cell Community, da Sickle Cell Club.

Sauran sun haɗa da Asibitin Koyarwa na Aminu Kano, da Danmaliki Pharmaceuticals, Red Cross, Novomed Pharmacy, da SHIRIN SANARWA, da dai sauransu.

Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman, ƙwararriyar ‘yar jarida ce mai kishin ƙasa, wacce ta sadaukar da kanta wajen kawo sauyi a cikin al’umma ta hanyar fahimta da daidaita rahotanni.

Leave a Reply

Share post:

Subscribe

Popular

More like this
Related

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin Tinubu na janyewa daga gadin manyan mutane

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin...

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a Saudiyya 

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a...

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano Daga...