Jami’ai a ranar Litinin sun ce an kashe mutane biyu, wasu biyu kuma sun rasa idanunsu bayan sun sha barasa a jihar Bihar da ke gabashin Indiya.
An bayar da rahoton mutuwar mutanen ne daga yankin ofishin ‘yan sanda na Qazi Mohammadpur da ke gundumar Muzaffarpur, mai tazarar kilomita 72 daga Arewacin Patna, babban birnin Bihar.
“Mun samu bayanai game da mutuwar mutane biyu a yankin Pokharia Pir. Iyalan mamacin sun ce kwanaki uku kenan waɗannan mutanen sun koma gida a buge ne, bayan sun yi fama da rashin lafiya, daga bisani kuma suka yi fama da rashin lafiya a lokacin da suke jinya.
“Wasu mutane biyu na yanki ɗaya an ba da rahoton sun rasa gani bayan sun sha barasar.”
‘Yan sanda sun ba da umarnin gudanar da bincike tare da ƙoƙarin gano mutanen da suka sayar da barasar a matsayin wata mota da aka ƙaddamar da su kan masu sayar da barasa ba bisa ƙa’ida ba a gundumar.
KU KUMA KARANTA: Yadda sojan da yayi tatil da barasa ya kashe Janar ɗin sojin Najeriya
“Yawancin mutanen da abin ya shafa na iya ƙaruwa yayin da ‘yan sanda da hukumomin gundumar suka ƙaddamar da bincike gida-gida a yankin don gano mutanen da suka kamu da rashin lafiya bayan sun sha barasa,” in ji jami’in ‘yan sandan.
Mutuwar da aka yi a baya-bayan nan ta nuna yadda ake sayar da barasa a cikin wani busasshiyar wuri, inda aka haramta sayar da barasa da kuma shan barasa a ƙarƙashin doka.
A cikin watan Afrilun bana, wasu da ake zargin sun sha barasa mai guba a jihar sun kashe sama da mutane 30.
An hana sayar da barasa da kuma shan barasa a jihar Bihar a shekarar 2016 bayan ƙungiyoyin mata sun yi kamfen na yaƙi da ma’aikata marasa galihu da ke ɓarnatar da ɗan abin da suke samu kan shan barasa.
Duk da haramcin, ana yawan samun mace-mace sakamakon shan barasa a jihar.
A cikin watan Disambar 2022, an kashe mutane sama da 90, kuma an kwantar da wasu da dama a asibiti sakamakon shan gurɓatacciyar barasa a jihar.