Hukumar NDLEA a Kaduna, ta tarwatsa haramtattun gidajen ƙwayoyi 13

Hukumar ya ƙi da fataucin miyagun ƙwayoyi ta ƙasa, (NDLEA), reshen jihar Kaduna, ta ce jami’anta sun kama kilogiram 685.179 na haramtattun ƙwayoyi tare da tarwatsa gidajen miyagun ƙwayoyi guda 13 a Kaduna.

Kwamandan hukumar ta NDLEA, Ibrahim Braji, ya shaidawa kamfanin dillancin labarai na Najeriya a ranar Lahadin da ta gabata cewa, an kama tare da tarwatsa rundunar ne a watan Agusta.

Mista Braji ya bayyana cewa a cikin wannan lokaci an kama mutane 86 da ake zargi da maza 83 da mata uku.

KU KUMA KARANTA: Hukumar NDLEA a Legas, ta kama ƙwayoyi da aka ɓoye a cikin gwangwanin tumatir

Kwamandan ya bayyana cewa, wasu magungunan da aka kama sun haɗa da tabar wiwi, mai nauyin kilogram 650.690, Cocaine 0.004 kg, Heroin 0.003 kg, Methamphetamine 0.197 kg, Tramadol 9.336 da Psychotropic abubuwa 24.949 kg.

Ya bayyana cewa, gidajen 13 ɗin sun kasance a Tirkaniya, garejin Kantin Kwari, Badarawa, Ministan Filin, Mangarori, Kafanchan, Unguwar Gimbiya, Kauru, Birnin Yero, Narayi, Unguwar Gwari, Hayin Na’iya da Hayin Ɗan Mani.

Kwamandan ya kuma bayyana cewa, jami’an nasu sun ƙwato alburusai guda 100, harsasai masu rai, bindiga ɗaya mai lamba 73.1×19, bindiga guda ɗaya na gida da kuma harsashi mai zagaye 448 mai nauyin 7.69mm.

Mista Braji ya ce yaƙi da miyagun ƙwayoyi da sha wani nauyi ne da ya rataya a wuyansa, ya kuma yi ƙira da a ba su goyon baya, don magance matsalar.

Ya yi ƙira da a samar da bayanai kan lokaci don samar da matakan da suka dace.


Comments

2 responses to “Hukumar NDLEA a Kaduna, ta tarwatsa haramtattun gidajen ƙwayoyi 13”

  1. […] KU KUMA KARANTA: Hukumar NDLEA a Kaduna, ta tarwatsa haramtattun gidajen ƙwayoyi 13 […]

  2. […] KU KUMA KARANTA: Hukumar NDLEA a Kaduna, ta tarwatsa haramtattun gidajen ƙwayoyi 13 […]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *