Gwamna Banagana Umara Zulum na Borno ya amince da tallafin Naira miliyan 80 ga Guwori Islamic Academy da ke ƙaramar hukumar Jere a jihar.
Mista Zulum, wanda ya bayyana hakan a ranar Lahadin da ta gabata a wajen bikin yaye ɗaliban makarantar, ya ce matakin zai bunƙasa damar ilimi ga yara masu rauni.
Ya ce za a fitar da kuɗaɗen ne a cikin kashi-kashi don tallafawa samar da kayayyakin ilimi, inganta jin daɗin malamai tare da samar da yanayin koyo da koyarwa a makarantar.
KU KUMA KARANTA: Gwamna Zulum ya ba da umarnin gyaran asibitoci biyu da makaranta a Baga
“Na gamsu sosai da abin da na gani a nan a yau, aikin ɗalibai yana da ƙwarin gwiwa sosai, a matsayinmu na gwamnati a shirye muke mu tallafa wa yaranmu don samun ingantaccen ilimi (na yau da kullum da na yau da kullum).
“Don haka na sanar da tallafin naira miliyan 80 ga makarantar.
“Kowace shekara, za mu saki naira miliyan 20 don biyan albashin malaman makaranta da sauran kuɗaɗen da ake kashewa.
“Za a bayar da cekin farko na naira miliyan 20 ga shugabannin makarantar ranar (Litinin),” in ji shi.
Zulum ya kuma bayar da tallafin Naira miliyan 4.1 ga ɗaliban da suka yaye ɗalibai 23 da wasu 12, waɗanda suka haddace Alƙur’ani mai girma.
Ya ce kowanne daga cikin waɗanda suka ci gajiyar shirin zai samu Naira 250,000, yayin da wasu 11 da suka kammala karatunsu na firamare amma ba su haddace Alƙur’ani mai girma ba za su samu Naira 100,000 kowannensu.
Gwamnan ya hori iyaye da su cusa wa ‘ya’yansu kyawawan koyarwar addinin musulunci domin su zama masu riƙe da madafun iko a cikin al’umma.
Yayin da yake jaddada ƙudirinsa na samar da ababen more rayuwa, ci gaban zamantakewa da tattalin arziƙi, Mista Zulum ya ce gwamnatinsa ta ɗauki ƙwararan matakai na yaƙi da miyagun laifuka, kare rayuka da dukiyoyi a jihar.
[…] KU KUMA KARANTA: Gwamna Zulum ya bawa Guwori Islamic Academy miliyan 80 […]
[…] KU KUMA KARANTA: Gwamna Zulum ya bawa Guwori Islamic Academy miliyan 80 […]