Connect with us

Siyasa

2023: Obi da Datti sun sha alwashin zuwa kotu

Published

on

Mataimakin ɗan takarar shugaban ƙasa na jam’iyyar Labour, Dr. Yusuf Datti Baba-Ahmed, ya tabbatar wa ‘yan Najeriya musamman magoya bayan jam’iyyar cewa shi da shugabansa Mista Peter Obi, sun shirya tsaf domin bibiyar da kwato musu wa’adinsu ta hanyar doka.

Ya kuma yi ƙira ga ‘yan Najeriya da su ci gaba da yin amfani da ikonsu domin dimokuradiyya ta masu iya aiki da ita ce. Baba-Ahmed, wanda ya bayyana hakan a wani taro da aka yi a sakatariyar yakin neman zaɓen shugaban ƙasa na LP a tsokacinsa na farko bayan hukumar zabe mai zaman kanta ta kasa INEC, ta ayyana Asiwaju Ahmed Tinubu a matsayin zababben shugaban kasa, jiya a Abuja, ya ce: “Muna rokon ‘yan Najeriya da su ci gaba da yin hakan. gudanar da ayyukansu na jama’a.

“Dimokradiyya ta mutanen da za su iya aiki da ita ce. Ya kamata Najeriya ta ci gaba da yin kokari wajen aiwatar da ita. Harshen da muke fahimta shi ne zaman lafiya. Ni da Obi sun fi yarda da Najeriya da mutanen Najeriya.

KU KUMA KARANTA: Ku ƙira Tinubu, ku taya sa murna, ɗan takarar SDP ga Atiku da Obi

“Mun ci zaɓe a Tarayyar Najeriya, sun ƙi saka sakamakon, sun ƙi a koma ga IREV don kawai su kayar da mu. “Ya ɗauki bautar gwamnati ba bisa ka’ida ba da kuma keta kundin tsarin mulki don kayar da Peter Obi da kaina na tawali’u.

“Mutanen Najeriya sun yi nasara kuma ‘yan Najeriya na jiran ranar da Peter Obi da ni da kaina, ta hanyar tsauraran doka da tsarin mulki za su hau kan karagar mulki ko ta yaya, wata rana.”

A yayin da yake kira ga ‘yan Najeriya da magoya bayan jam’iyyar da su kwantar da hankalinsu, ya kuma ba su tabbacin cewa aikin da suke yi na gina ingantacciyar Nijeriya wacce doka za ta yi mulki ba za ta kasance cikin rudani ba.

Da yake amsa tambaya kan ko jam’iyyar ta shirya wani kalubalantar sakamakon zaɓen, ya ce, “Ba tare da la’akari da rashin amincewar da muke da shi kan tsarin ba, alhakinku ne alhakinku.

“’Yan Najeriya sun tsaya takarar Shugaban kasa a zaɓen 2023 ta hannun Peter Obi da tawakkalina, za mu ci gaba da ci gaba da gwagwarmayar a raye, ba tare da la’akari da karancin kwarin gwiwa da muke da shi a ɓangaren shari’a ba.

“Muna da karancin kwarin gwiwa kan alkawarin da gwamnati ta yi game da zaben duk da haka mun ci gaba da zaben. Don haka, ba komai rashin amincewar da muke da shi a fannin shari’a ba ne amma doka ita ce doka.

“Amma akwai amincewa da kanmu. Kwarin gwiwar da muke da shi a kanmu shi ne cewa zaɓen ba a yi shi ba, domin daga ɓangaren zabe, dokar zaɓe ta 2007 da aka yi wa kwaskwarima ta ba da sakamakon kai tsaye.”

2 Comments

2 Comments

  1. Pingback: Mun shirya haɗuwa da Obi a kotu- APC | Neptune Prime Hausa

  2. Pingback: Magoya bayan jam’iyar LP na yunƙurin mamaye ofisoshin hukumar zaɓe | Neptune Prime Hausa

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Siyasa

APC ta dakatar da ɗan Majalisa kan cin amana a Zamfara

Published

on

APC ta dakatar da ɗan Majalisa kan cin amana a Zamfara

Jam’iyyar APC reshen Jihar Zamfara ta dakatar da Ɗan Majalisar Wakilai, Aminu Jaji bisa wasu zarge-zargen da ake yi masa na cin amanar jam’iyyar.

Sakataren Yaɗa Labarai na Jam’iyyar APC na Jihar, Malam Yusuf Idris ne ya sanar da dakatarwar a wani taron manema labarai a Gusau a ranar Juma’a.

Kamfanin Dillancin Labaran Najeriya (NAN) ya ruwaito cewa, Jaji yana wakiltar mazaɓar Ƙaura-Namoda/Birnin-Magaji a Majalisar Wakilai a ƙarƙashin jam’iyyar APC.

Idris ya ce wasu zarge-zargen da ake yi wa Ɗan Majalisar sun haɗa da aikata rashin gaskiya da rashin zuwa tarurrukan jam’iyyar da kuma sauran ayyuka.

KU KUMA KARANTA: Kotun Najeriya ta bayar da umarnin dakatar da asusun banki fiye da dubu 1

Ya ce, matakin ya biyo bayan sanarwar dakatarwar da aka yi wa Jaji daga shugabannin jam’iyyar APC na mazaɓar Birnin-Magaji bisa zargin cin amanar jam’iyyar da dai sauran abubuwan da suka saɓa wa jam’iyyar.
Idris ya ce, “Kwamitin zartaswa na jam’iyyar APC na ƙaramar hukumar Birnin Magaji ne ya miƙa sanarwar dakatarwar zuwa hedikwatar jam’iyyar APC ta jihar.

Bayanai sun ce kwamitin zartaswar jam’iyyar APC na jihar ya gudanar da taron gaggawa a sakatariyar jam’iyyar da ke Gusau a ranar Juma’a 17 ga watan Mayu, 2024, inda aka gabatar da batun dakatar da Jaji ga ‘yan majalisar zartarwar jihar.

Continue Reading

Labarai

Tsohon gwamnan Katsina, Shema ya sauya sheƙa zuwa APC

Published

on

Tsohon gwamnan jihar Katsina, Ibrahim Shema, a hukumance ya koma jam’iyyar APC Mai mulki a jihar.

Shema, ya kasance gwamnan jihar a tsakanin shekarar 2007 zuwa 2015, a ƙarƙashin jam’iyyar PDP.

Tsohon gwamnan ya yi rajista ne a ofishin jam’iyyar na mazaɓar Shema, ƙaramar hukumar Dutsin-ma, inda shugaban jam’iyyar na jihar, Sani Aliyu-Daura ya ba shi katin zama ɗan jam’iyyar APC.

Lambar katin Shema ta zama ɗan jam’iyyar ita ce: 26551.

KU KUMA KARANTA:Gwamnatin Yobe za ta mayar da kwale-kwalen Dufuna mai shekaru 8,000 zuwa cibiyar yawon buɗe ido

Malam Aliyu-Daura ya yabawa Gwamna Dikko Raɗɗa da kuma tsohon gwamnan jihar Aminu Masari wanda ya gada, a bisa rawar da suka taka wajen ganin Shema ya sauya sheƙa.

Don haka ya tabbatar wa tsohon gwamnan cewa za a yi masa adalci kamar kowane ɗan jam’iyya.

Shugaban ma’aikata na Raɗɗa, Jabiru Abdullahi-Tasuri, shi ne ya miƙa katin zama ɗan jam’iyya ga Shema a madadin gwamnan a jiya Alhamis a Dutsin-ma.

Continue Reading

Labarai

Fusatattun matasa sun lakaɗawa kwamishina duka a wajen zaɓen fidda gwani

Published

on

Banji Ajaka, kwamishinan lafiya na jihar Ondo, ya gamu da fushin matasa a jiya Asabar yayin da ake gudanar da zaɓen fidda gwani na gwamna na jam’iyyar APC mai mulki a jihar.

Daily Trust ta gano cewa Dakta Ajaka, wanda ke Mazaɓar Ugbo 3, a ƙaramar hukumar, ana zarginsa da ɓoye takardar sakamakon zaɓen.

Shaidu sun tabbatar da faruwar lamarin a wata tattaunawa da suka yi da manema labarai, inda suka yi zargin cewa fusatattaun matasan ‘ya’yan jam’iyyar APC ne da ke adawa da tsarin da aka bi wajen gudanar da zaɓen.

Ɗaya daga cikin waɗanda suka shaida lamarin, wanda ya nemi a sakaya sunansa, ya bayyana cewa rikicin ya faro ne lokacin da ‘yan ɗaya ɓangaren na jam’iyyar suka buƙaci ganin takardar sakamakon zaɓen na fidda gwani.

KU KUMA KARANTA:An yi jana’izar tsohon gwamnan Ondo, Rotimi Akeredolu

“Sun fusata ne suka buƙaci jami’in zaɓe ya ba su takardar sakamakon zaɓen sai kuwa ya ce ta na wajen Ajaka.

“Don haka suka yi masa duka a wurin, inda kuma garinsu ne. Jama’a sun fusata sosai da lamarin, inda rigimar ta ƙare a wajen.”

Da yake tabbatar da faruwar lamarin, Dakta Ajaka ya ce an zarge shi ne da riƙe takardar sakamakon zaɓen.

Ya yi bayanin cewa a lokacin da yake ƙoƙarin bayyana kansa, ’yan daban sun auka masa inda suka yi masa mugun duka.

Continue Reading

GOCOP ACCREDITED MEMBER

You May Like