Domin rage tsadar rayuwa sakamakon janye tallafin man fetur, gwamnan jihar Borno, Babagana Umara Zulum, a ranar talata ya raba motocin bas guda 80 da motocin ɗaukar kaya domin jigilar manoma daga yankunansu zuwa gonaki kyauta.
Hanyoyi 80 na sufurin dai za su ƙunshi manyan motocin bas guda 50 na alfarma da za a ware daga rukunin kamfanonin sufuri na jihar Borno Express Corporation, yayin da motocin ɗaukar kaya guda 30 na jihar za su ɗauki hayar gwamnati tare da samar da su.
“Mun zo nan ne musamman don tallafa wa manoma, za ka ga dubbansu sun taru kuma adadinsu zai kai dubu ɗari.
KU KUMA KARANTA: Zulum ya koka da sabbin hare-hare kan manoma a jihar Borno
Sakamakon cire tallafin man fetur wanda ko da yake yana da fa’ida na dogon lokaci, farashin sufuri ya ƙaru. Don haka gwamnatin jihar Borno ta yanke shawarar samar da motocin bas guda 50 (da motocin ɗaukar kaya 30) domin kai manoma zuwa gonakinsu a daminar bana”, in ji Zulum
Ya buƙaci manoma da su ba sojoji haɗin kai.
A halin da ake ciki, Gwamna Zulum a lokacin da yake jawabi ga dubban manoma, ya buƙace su da su baiwa sojoji da ‘yan sanda da sauran jami’an tsaro da aka tura kan tituna domin kare ‘yan ƙasa ciki har da manoman da ke fita waje domin shiga gonakinsu.
“Ina so in roƙe ku (manoma) da ku ba da cikakken goyon baya da haɗin kai ga sojojin Najeriya. Su (sojoji) suna nan don kare ku,” in ji Zulum.
Gwamnan ya nuna jin daɗinsa ga sojoji bisa sadaukarwar da suka yi wajen kare al’ummar Borno wanda a halin yanzu ke samar da ayyukan noma a faɗin jihar.
[…] KU KUMA KARANTA: Zulum ya bada motoci ƙirar bas guda 80, da motocin ɗaukar kaya ga manoma […]
[…] KU KUMA KARANTA: Zulum ya bada motoci ƙirar bas guda 80, da motocin ɗaukar kaya ga manoma […]