Zan ci gaba da korar ma’aikata, da rushe gine-gine har zuwa rana ta ƙarshe a ofis – El-Rura’i

3
448

Gwamnan jihar Kaduna, Nasir El-Rufai, ya sha alwashin ci gaba da korar Malamai daga aikin gwamnati tare da ruguza gine-ginen da ba sa bisa ƙa’ida har zuwa ranar da zai bar mulki.

Gwamnan ya bayyana hakan ne a ranar asabar a wajen ƙaddamar da wani littafi kan abubuwan da ya yi a jihar.

Wani gogaggen ɗan jarida kuma mai sharhi kan al’umma, Emmanuel Ado ne ya rubuta littafin mai suna, “Sanya Jama’a Farko”.

A makon da ya gabata ne dai gwamnatin El-Rufai ta ƙwace kadarori 9 mallakar tsohon gwamnan jihar Ahmed Maƙarfi, tare da sanya su a jerin waɗanda zai ruguje kafin ya sauka daga mulki.

KU KUMA KARANTA: Mabiya shi’a a Najeriya sun nemi kotu da ta dakatar da El-Rufai kan shirin rusa musu kadarori

Amma gwamnan wanda saura kwana bakwai ya ƙare wa’adinsa, ya ce “Duk wani abu marar kyau da muka samu, za mu cire shi domin kada gwamna mai zuwa ya sake yin hakan.

A kula har zuwa awa na sha ɗaya lokacin da za mu bar ofis. Za mu ci gaba da korar ma’aikata tare da kawar da munanan abubuwa,” inji shi.

Da yake jawabi a wajen taron, gwamnan jihar Ribas, Nyesom Wike, ya bayyana takwaransa na Kaduna a matsayin ɗan Najeriya mara tsoro kuma mai faɗa aji, wanda baya tsoron faɗin gaskiya akan mulki.

Ya ce, “El-Rufai, a wurina, shugaba ɗaya ne wanda girmansa ya saɓawa ɓangaranci. Gwamna El-Rufa’i ya ƙunshi hali, jajircewa da aiki tuƙuru. Yana da ƙarfin hali, jajirtacce kuma mai jajircewa tare da ruhi mai ƙarfi na adalci, daidaito da gaskiya.

“Yana da yaƙinin zamantakewa da siyasa kuma ba ya bin ƙa’ida. Gwamna el-Rufa’i ba a taɓa sanin ya zama hamshakin ba.

Zan iya tunawa da wasiƙar da ya jawo ce-ce-ku-ce ga shugaban ƙasa Muhammadu Buhari, musamman wadda aka rubuta a watan Maris na 2017, wadda ya ƙalubalance shi da ya cika burin jama’a don gujewa faɗawa kan tarihin da bai dace ba.

“Ban san ko gwamnoni nawa ne za su yi ƙwarin gwiwar rubuta shugaban jam’iyyarsa mai ci ya ce, ‘ka duba, ka yi abin da ya dace’ kasancewar abin da jama’a ke zato, don kada ka kasance a gefe tarihi.

“Yana buƙatar maza jajircewa da hali, babu wani mutumin da zai iya yin hakan.

3 COMMENTS

Leave a Reply