Yobe ta ɗauki ma’aikata 2,670 waɗanda suka kammala karatun digiri

2
351

Gwamnatin jihar Yobe ta ɗauki sabbin ma’aikata 2,670 da suka kammala karatu aiki domin cike giɓin da ake buƙata don samar da ingantaccen aiki tare da hanzarta ci gaban jihar.

Shugaban ma’aikatan jihar, Alhaji Garba Bilal ne ya bayyana haka a lokacin da yake zantawa da manema labarai a ofishinsa, inda ya bayyana cewa galibin ma’aikatan gwamnati da suka tashi daga Borno zuwa jihar Yobe sun yi ritaya.

Ya ce gwamnatin Gwamna Mai Mala Buni, ta ɗauki ma’aikata masu digiri 2,670 da suka haɗa da HND, NCE, da masu Diploma daga sassan mazaɓun jihar 178.

A cewarsa, daga cikin ma’aikata 2,670 da suka kammala aiki, 890 masu digiri ne da HND, 890 masu NCE, 890 kuma masu Diploma ne, ya ƙara da cewa sabbin ma’aikatan da aka ɗauka sun fara aikin tantance bayanan da suka samu kamar yadda ofishin shugaban ma’aikata ya tsara.

KU KUMA KARANTA: Za mu bai wa Google goyon baya don samar da ayyukan yi miliyan ɗaya ga ‘yan Najeriya – Tinubu

Bilal ya ce gwamnatin Buni a cikin shekaru uku da suka gabata ta yi nasarar ɗaukar sama da ɗalibai 5000 da suka kammala karatu aiki da suka haɗa da sabbin ma’aikata masu digiri 2670, HND, NCE, da Diploma waɗanda akasarin su an tura su zuwa ma’aikatu da sassa daban-daban da aka tsara don ƙarfafa ma’aikata don ingantaccen aiki.

2 COMMENTS

Leave a Reply