Connect with us

Labarai

Yarinyar da aka sace a Kogi mai shekaru 16 an same ta a Imo

Published

on

Gwamnatin jihar Kogi ta karɓi baƙuncin wata matashiya, Khadizat Labaran da masu garkuwa da mutane suka yi garkuwa da su kuma suka same su a jihar Imo.

Ku tuna cewa wasu ‘yan bindiga da ba a san ko su wanene ba ne suka sace Misis Labaran mai shekaru 16 a babbar mahaɗar Ganaja, Lokoja jihar Kogi.

An ce ‘yan bindigar sun rufe mata ido tare da kai ta wani daji kafin daga bisani ta tsere.

A wata sanarwa da jami’in hulɗa da jama’a na rundunar ‘yan sandan jihar Imo, ASP Henry Okoye ya fitar a baya-bayan nan, wani Saurayi ne ya ceto yarinyar a ranar 25 ga watan Yulin 2023.

An tattaro cewa saurayin ya ganta tana yawo a kan titin cikin garin Nkwerre, sannan ya kai ta ofishin ‘yan sanda na Nkwerre.

Da take karɓar Khadizat Labaran a ranar Juma’a a madadin gwamnati, kwamishiniyar mata da ci gaban jama’a ta jihar Kogi, Hajia Fatima Buba, ta yabawa gwamnatin jihar Imo da rundunar ‘yan sandan Najeriya kan mayar da yarinyar jihar Kogi.

Buba ya bayyana cewa ma’aikatar ta na ci gaba da tuntuɓar jihar Imo domin tabbatar da cewa yarinyar ta dawo jihar Kogi cikin ƙoshin lafiya.

KU KUMA KARANTA: An sace ɗalibai ‘yan makaranta 1,683 cikin shekaru 8 a Najeriya – Rahoto

“Na jima ina tattaunawa da kwamishinan harkokin mata na jihar Imo ciki har da ‘yan sandan Najeriya domin a gaggauta maido da wannan yarinyar zuwa gida.

Tun da muka samu labarin faruwar lamarin, Ma’aikatar Harkokin Mata da ke ƙarƙashina tana aiki ba dare ba rana tare da Sakatare na dindindin da ma’aikatanta don ganin ta dawo lafiya.

“Muna godiya ga Allah da aka samu a yau. Muna son gode wa duk wani ɗan wasan jihar da ya tabbatar da hakan”.

Yarinyar ta sake haɗuwa da iyayenta Mista da Misis Labaran waɗanda dukkansu ‘yan yankin Gabashin Jihar Kogi ne.

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Al'ajabi

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Published

on

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Wani sabon bene mai hawa biyu a Jihar Legas, ya rushe yayin da ake tsaka da mamakon ruwan sama wanda ya haddasa ambaliya a wasu sassan jihar.

Ginin ya rushe ne a lamba 12 da ke yankin Cameroun kusa da Ewenla a Mushin.

Hukumar Bayar da Agajin Gaggawa ta jihar (LASEMA), ta bayyana cewar bayan isar jami’anta wajen da lamarin ya faru, ta gano wani sabon gini mai hawa biyu ya rushe.

An ceto mutum bakwai; mata uku da maza huɗu, tuni aka kai su asibiti domin duba lafiyarsu.

KU KUMA KARANTA: Wani bene mai hawa 4 ya rufta da mutane a Abuja

Ya zuwa yanzu dai hukumar, ta ce babu wanda ya mutu a dalilin rushewar ginin.

Babban sakataren LASEMA, Dokta Olufemi Damilola Oke-Osanyintolu, ya ce ana ci gaba da gudanar aikin ceto don tabbatar da babu wanda ya maƙale a baraguzai.

Continue Reading

Labarai

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Published

on

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Rahotanni sun bayyana cewar wani jami’in Hukumar Yaƙi da Masu Yi Wa Tattalin Arziƙin Ƙasa Zagon Ƙasa (EFCC), ya hallaka kansa har lahira a Abuja.

An tsinci gawar marigayin ne a gidansa da ke babban birnin tarayya.

Marigayin, wanda ba a bayyana sunansa ba, an ce ya kasance ɗaya daga cikin waɗanda suka yi kwas na 5 a makarantar horas da masu yi wa ƙasa hidima ta hukumar yaƙi da cin hanci da rashawa.

An ruwaito cewar yana da ƙwazo da himma a wajen gudanar da ayyukansa.

Wata majiya ta ce jami’in ya jima yana fama da baƙin ciki da matsalolin rayuwa kafin mutuwarsa.

Kakakin EFCC, Dele Oyewale, ya shaida wa manema labarai cewa hukumar za ta binciki musababbin da ya sanya ya kashe kansa, kuma hukumar za ta taimaka wa iyalansa.

Oyewale, ya ƙara da cewa hukumar za ta binciki wasu abubuwa da suka haɗa da matsalar taɓin hankali da kuma matsalolin iyali waɗanda ka iya sanya ma’aikacin kashe kansa.

KU KUMA KARANTA: Ana zargin wani jami’in kwastam ya kashe kansa a Abuja

Sai dai ya ce hukumar ba za ta fitar da wata sanarwa ko kuma bayyana sunan jami’in ba, har sai an kammala bincike.

Continue Reading

Labarai

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

Published

on

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

Hukumar Kula da Ingancin Abinci da Magunguna ta Ƙasa (NAFDAC), ta rufe shaguna kusan 100 a babbar kasuwar Ogbete ta Jihar Enugu, bisa zargin sayar da wasu abubuwan sha na jabu.

Daraktan NAFDAC, Martins Iluyomade a yankin Kudu maso Gabas, ya ce hukumar ta ɗauki matakin ne bayan wani samame da ta kai a ranar Litinin.

A yayin samamen jami’an hukumar NAFDAC, sun cafke wata babbar mota ɗauke da kayayyakin maye tare da cafke wasu ‘yan kasuwa huɗu da ake zargi da hannu wajen sayar da jabun abubuwan sha.

Iluyomade, wanda masanin haɗa magunguna ne, ya nanata cewa matakin ya zama dole domin kare masu amfani da ire-iren kayayyakin .

Ya ce waɗanda ake zargin a halin yanzu ana kan bincikensu kuma za su fuskanci tuhuma a gaban kotu bayan kammala binciken.

KU KUMA KARANTA: NAFDAC ta haramta amfani da maganin tari na yara na kamfanin J&J

Har wa yau, ya nanata ƙudurin NAFDAC na kawar da kayayyaki marasa inganci, da jabun abubuwan ci da sha, da gurɓatattun kayayyaki a kasuwa.

Ya ƙara da cewa, an gudanar da binciken ne tare da haɗin gwiwar hukumomin tsaro.

A gefe guda kuma, ya bayyana muhimmancin aikin hukumar na tabbatar da lafiyar al’umma.

Continue Reading

GOCOP ACCREDITED MEMBER

You May Like