‘Yan sanda sun kashe ‘yan ta’adda, sun ceto mata 5 a Katsina

Rundunar ‘yan sandan jihar Katsina ta bayyana cewa jami’anta sun kashe wasu da ake zargin ‘yan ta’adda ne tare da kuɓutar da wasu mata biyar da aka yi garkuwa da su a ƙaramar hukumar Dutsinma ta jihar.

Jami’in hulɗa da jama’a na rundunar ‘yan sandan jihar, CSP Gambo Isah, ne ya bayyana hakan a wata sanarwa da ya raba wa manema labarai a Katsina ranar Litinin.

Isah ya ci gaba da cewa: “A ranar 14 ga Mayu, 2023 da misalin ƙarfe 2:00 na rana, an samu sanarwar cewa ‘yan ta’adda a kan babura, suna harbe-harbe da bindigogi ƙirar AK 47 kai-tsaye, sun kai hari ƙauyen Bajinawa da ke ƙaramar hukumar Dutsinma tare da yin garkuwa da mata biyar.

KU KUMA KARANTA: ‘Yan sanda sun kama wani ɗan NYSC da ake zargi da aikata fyaɗe a Ogun

“Kwamandan yankin, Dutsinma, ya jagoranci tawagar ‘yan sanda zuwa Tashar Icce, wani wurin da ake zargin baƙar fata ne, ya kuma yi artabu da ‘yan ta’addan a cikin wani mugun harbin bindiga kuma suka yi nasarar fatattake su.”

Ya ƙara da cewa, a yayin da ake tafe wurin, an gano gawar wani ɗan ƙungiyar ta’addan da ake kyautata zaton an kashe shi a yayin arangamar. A cewarsa, rundunar ta kuma ƙwato bindiga ƙirar AK 47 guda ɗaya da aka ruwaito na ɗan ta’addan tare da kuɓutar da dukkan waɗanda aka yi garkuwa da su.

Hukumar ta PPRO ta kuma bayyana cewa ana kyautata zaton ‘yan ta’adda da dama sun tsere da raunukan harbin bindiga. Ya ce jami’an bincike na ci gaba da gudanar da bincike a yankin da nufin kamo ‘yan ta’addan da ke gudun hijira ko kuma a samu gawarwakinsu.

“Rundunar ta umurci al’ummomin da abin ya shafa da su kai rahoton duk wanda ake zargi da harbin bindiga ga ofishin ‘yan sanda mafi kusa don ɗaukar matakin gaggawa,” in ji shi.


Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *