Connect with us

'Yansanda

‘Yan sanda sun kama ɗan fursunan da ya tsere daga gidan yarin Owerri a Ribas

Published

on

Rundunar ‘yan sandan jihar Ribas ta ce ta kama wani mai suna Peter Ogudo da ake zargin ya tsere daga gidan yarin da ke Owerri, a jihar Imo a watan Afrilun 2021.

Rundunar ta bayyana cewa an kama Ogudo, mai shekaru 32, wanda ya fito daga yankin Awara a ƙaramar hukumar Ohaji/Egbema ta jihar Imo, a maɓoyarsa da ke unguwar Rumuolumeni, a ƙaramar hukumar Obio/Akpor ta jihar.

Kwamishinan ‘yan sandan, Nwonyi Emeka, wanda ya zanta da manema labarai a wurin taron ‘yan sandan da ke Fatakwal, ya ce wanda ake zargin yana cikin jerin sunayen ‘yan sanda da ake nema ruwa a jallo kan kisan wasu mutane biyu a unguwarsu.

KU KUMA KARANTA: Rundunar ‘yan sandan jihar Kano ta kama mutane 49 da ake zargi da sata a Triumph Plaza Kano

Nwonyi ya bayyana cewa rundunar ta kuma kama wasu da ake zargin ’yan ƙungiyar asiri ne guda biyu da wasu mashahuran ɓarayin mota guda biyu tare da ƙwato manyan makamai da alburusai a cikin kwanaki biyar da suka gabata.

Ya ce: “A matsayina na kwamishinan ‘yan sanda na 44 a jihar, na sha alwashin kawar da duk wani nau’in miyagun ayyuka da kuma sanya jihar ta zama wurin zama ga masu sana’a na gaskiya.

“A ranar 1 ga Yuni, 2023 kimanin awanni 0540, bisa ga bayanai, jami’an ‘yan sanda sun kai farmaki gidan Yarima Aki na ƙaramar hukumar Ahoada ta Gabas, maɓoyar wata ƙungiyar asiri ta Greenland tare da kama wani Progress Moses, aka ‘Bodylink’, mai shekaru 55.

“Ayyukan da aka gano sun haɗa da bindiga ƙirar AK47 guda ɗaya, bindigar wasa ɗaya, babura biyu. Adduna biyu, wuƙa ɗaya da laya na zamani.

“A ranar 2 ga watan Yuni, 2023, jami’an ‘yan sanda sun kama wani mutum da ake zargi ɗan asalin Awara, ƙaramar hukumar Ohaji ta jihar Imo a maɓoyarsa da ke Nkpor, Rumulomeni, Fatakwal bisa laifin kashe mutane biyu a yankinsa.

“Yana cikin jerin sunayen ‘yan sanda tun bayan da ya tsere daga hannun ‘yan sanda a lokacin hutun gidan yari da ya faru a gidan gyaran hali a Owerri a watan Afrilun 2001.

“A ranar 2 ga watan Yuni, jami’an rundunar ‘yan sandan Eneka, yayin da suke gudanar da ‘tsaya da bincike’ sun kama wasu maza biyu masu suna Ndubuisi Brown mai shekaru 47 da Amaechi Kenneth mai shekaru 35 a duniya yayin da suke riƙe da bindigogi a cikin takalminsu, kuma sun kasa bayar da gamsasshen bayani bayan sun kama su.

An kama su ne a kan titin Range Army, Eneka. “Sauran baje kolin sun haɗa da Lexus 300 Jeep kalar mai lamba: Legas APP 664B2.

“A ranar 4 ga watan Yuni, 2023, da misalin ƙarfe 17:30, jami’an rundunar ‘yan sandan sun kai samame a kogon ‘yan ƙungiyar asiri na Greenland, inda suka addabi al’ummar Udebu da ke ƙaramar hukumar Ahoada ta Gabas da kewaye a yayin farmakin da wani ɗan ƙungiyar asiri ya kai rauni.

“Ayyukan da aka ƙwato sun haɗa da bindiga ƙirar G3 guda ɗaya, harsashi guda takwas na alburusai, bindiga guda ɗaya da ke amfani da harsashin AK 47, guda ɗaya da wayoyi uku.

“Ina ƙira ga iyaye da su sanya ido a kan ‘ya’yansu da unguwanni don kada su shiga halin matsin da al’umma ke ciki na aikata miyagun laifuka.

Na yaba da ƙoƙarin maza da jami’an rundunar da suka haɗa kai don ganin an rage yawan aikata laifuka.

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

'Yansanda

An tuɓe wa ’yan sanda 5 kaki kan karɓar cin hanci

Published

on

An tuɓe wa ’yan sanda 5 kaki kan karɓar cin hanci

An tuɓe wa ’yan sanda 5 kaki kan karɓar cin hanci

Rundunar ’yan sandan Najeriya ta tube wa wasu jami’an ta biyar kaki sakamakon zargin su da karɓar cin hancin kuɗi kimanin Naira miliyan uku.

Mataimakin Shugaban ’yan Sanda mai kula da Shiyya ta shida ta da ke Jihar Kuros Riba, Jonathan Towuru, ya sanar a Kalaba cewa ’yan sandan sun kwace kuɗin ne da bakin bindiga a hannun wani mai abin hawa.

A makon jiya ne aka zargi jami’an da ƙwayar kuɗin da bakin bindiga a hannun wani mutum da rundunar ta sakaya sunansa.

Yanzu haka waɗanda ake zargin an tuɓe masu kaki amma ana tsare da su ana bincike, da zarar an same su da laifi kotu za a turasu ta yanke masu hukuncin da ya dace.

KU KUMA KARANTA: ’Yan sanda za su tantance ’yan banga a Yobe

Mataimakin shugaban ’yan sandan ya ce waɗanda ake zargin su da karɓar cin hancin kuɗi Naira milyan uku daga wannun wani.

Ko a kwanan baya irin haka ta taba faruwa a kan babbar hanyar Kalaba zuwa Ikom inda aka kama wasu ’yan sanda kan karbar na goro.

Tafiya a kan hanyar na yawan zargin ’yan sanda da kula da shingen bincike a kan hanyar da yawan tatsar su kuɗi.

Continue Reading

'Yansanda

‘Yan sanda sun kama mutum 2 da ake zargin sace mahaifiyar Rarara

Published

on

Yan sanda sun kama mutum 2 da ake zargin sace mahaifiyar Rarara

‘Yan sanda sun kama mutum 2 da ake zargin sace mahaifiyar Rarara

Rundunar ’yan sandan Jihar Katsina ta sanar da cafke wasu mutum biyu bisa zargin hannu a garkuwa da mahaifiyar fitaccen mawaƙin siyasar nan, Dauda Kahutu Rarara.

Mai magana da yawun rundunar a Katsina, ASP Abubakar Sadiq Aliyu ya ce “muna tsare da mutum biyu kan lamarin, muna ci gaba da bincike.”

Tun farko, Kwamishinan tsaro na Jihar Katsina, Nasiru Mu’azu ya ce an sace dattijuwar ce a daren Juma’a a ƙauyen Kahutu da ke Karamar Hukumar Ɗanja.

Mu’azu ya ce waɗanda suka sace matar sun yi hakan ta hanyar bi ta bayan gida, inda suka sace ta ba tare da jami’an da ke tsaron gidan sun sani ba.

Ya kuma bayyana cewa tuni aka tura jami’an tsaro waɗanda suka bazama cikin dazuka domin bin sawun ’yan bindigar.

KU KUMA KARANTA: ‘Yan bindiga sun yi garkuwa da mahaifiyar mawaƙi Rarara

Neptune Prime Hausa ta ruwaito shaidu a kauyen sun ce da misalin karfe daya na dare ne dandazon ’yan bindiga suka kutsa gidan dattijuwar suka yi awon gaba da ita.

“A kafa suka zo, ba su yi harbi ba a lokacin da suka ka yi awon gaba da ita cikin ’yan mintoci.

“Dattijuwar ba ta bijire musu ba a lokacin da suka memi ta biyo su.

“Duk da cewa ’yan bindigar sun samu wasu mutane a gidan, amma mahaifiyar Rarara kaɗai suka ɗauka.

“Babu wani yunƙuri da aka yi na tunkarar ’yan bindigar a lokacin da suke tafiya da ita saboda bindigogin da suke ɗauke da su,” in ji wani mazaunin ƙauyen na Kahutu.
Ya ce, “Watakila maharan sun bar baburansu ne daga nesa suka tako zuwa cikin ƙauyen a kafa.

“Muna rokon Allah Ya kuɓutar da ita cikin koshin lafiya domin tana taimaka mana sosai a wannan ƙauyen.

“Danta Rarara mai yawan taimakon al’umma ne, kuma ya kawo mana abubuwan ci gaba sosai a garinmu,” in ji shi.

Continue Reading

'Yansanda

‘Yan sanda sun kama kawali na ’yan bindiga

Published

on

'Yan sanda sun kama kawali na ’yan bindiga

‘Yan sanda sun kama kawali na ’yan bindiga

Daga Muhammad Kukuri 

Wani wanda yake kai wa ’yan bindiga karuwai domin yin lalata da su ya shiga hannun jami’an tsaro.

’Yan sanda sun bayyana cewa kawalin ya kuma ƙware wajen yin safarar makamai ga ƙungiyar jagoran ’yan bindiga mai suna Arɗo, wanda ake nema ruwa a jallo a yankin Kagarko da ke Jihar Kaduna.

An kuma gano cewa mutumin wanda yake harkar hada-hadar tura kuɗi ta PoS, shi ke kai wa iyalan ’yan bindiga kuɗaɗe a yankin na Kagarko.

Dubun kawalin ta cika ne a yayin wani samamen haɗin gwiwa da ’yan sanda suka gudanar a yankin.

Kwamishinan ’Yan Sandan Birnin Tarayya, ya sanar ranar Talata cewa wanda ake zargin ya shaida musu cewa shi ke tsara yadda ake kai wa ’yan bindiga karuwai da miyagun ƙwayoyi da ma’aikatan lafiya a duk lokacin da suke buƙata.

KU KUMA KARANTA: Ƴan sanda a Kano sun kai mutanen da ake zargi da sayar da dala ba bisa ƙa’ida ba kotu

“Ya kuma amsa cewa yana yin dakon kuɗi tare da rabawa ga iyalan ’yan bindiga.

“A cewarsa, kuɗaɗen da ya raba wa iyalan ’yan bindiga sun haura Naira miliyan ashirin,” in ji kwamishinan ’yan sandan.

Igwe ya ce wanda ake zargin ya tabbatar musu cewa ’yan bindigar da ke ƙarƙashin Ardo sun kai 15 kowannensu da bindiga ƙirar AK-47.

Continue Reading

GOCOP ACCREDITED MEMBER

You May Like