‘Yan sanda a Makurɗi sun cafke wani mutum mai shekaru 43 bisa zargin yi wa ƙananan yara fyaɗe

An kama wani mutum ɗan shekara 43 mai suna Ɗantata Bawa da laifin yiwa wata yarinya ‘yar shekara huɗu fyaɗe.

Lamarin ya faru ne a ranar Litinin a yankin Bankin Arewa da ke Makurɗi babban birnin Benuwe.

Wani ganau ya shaida wa manema labarai cewa, wanda ake zargin ya shigar da yarinyar cikin ɗakinsa a lokacin da mahaifiyarta ba ta nan.

An kuma tattaro cewa wasu maƙwabtan da suka ji kukan ƙaramar yarinyar ne suka buɗe kofar inda suka ƙira ‘yan sanda daga bisani suka kama wanda ake zargin.

KU KUMA KARANTA: Kotu ta ɗaure wani mutum ɗaurin rai-da-rai kan laifin yiwa budurwa fyaɗe

“A halin yanzu wanda ake zargin yana tsare a hedikwatar ‘yan sanda da ke Makurɗi,” in ji ganau.

Da yake ba da gudummawar rundunarsa ga wanda ake zargi da aikata laifin fyaɗe, Shugaban ƙungiyar kare haƙƙin bil’adama ta Benuwe, Jimmie Adzenda ya tabbatar da faruwar lamarin kuma ya miƙa cewa ƙungiyar na bin diddigin lamarin.

Ya ce ƙungiyar ta shirya tsaf domin ganin cewa ba wai kawai an gurfanar da shi a gaban wata ma’ana ba amma don tabbatar da an hukunta mai laifin don ya zama abin hanawa.

Adzenda ya bayyana damuwarsa kan yadda ake samun yawaitar fyaɗe a jihar sannan ya yi ƙira ga masu ruwa da tsaki musamman ƙungiyoyin farar hula da hukumomin tsaro da kafafen yaɗa labarai da ƙungiyar lauyoyin Najeriya da FIDA da su ƙara ƙaimi ga mata da ƙananan yara.

Da aka tuntuɓi kakakin rundunar ‘yan sandan jihar, Catherine Anene, ta tabbatar da faruwar lamarin inda ta ce nan ba da jimawa ba za a gurfanar da wanda ake zargin a gaban kotu.


Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *