‘Yan Sanda a Kuros Riba sun kama masu ƙera bam

Rundunar ‘yan sandan jihar Kuros Riba da ke yaƙi da ƙungiyar asiri da masu garkuwa da mutane (Dragon Squad) ta gano wata masana’antar ƙera bindigogi a unguwar Osomba da ke ƙaramar hukumar Akampka.

An gudanar da aikin ne da safiyar Laraba bisa umarnin kwamishinan ‘yan sanda na jihar, Gyogon Grimah.

Rundunar ta bayyana cewa an kama mutane tara da suka haɗa da masu ƙera bama-bamai da kuma bama-bamai da aka sarrafa daga nesa, da manyan makamai masu sarrafa kansu, da dama na bindigogin ganga biyu da aka ƙera a cikin gida da kuma bindigu.

KU KUMA KARANTA: Ƴan sanda sun tarwatsa ƙungiyar ‘yan fashi a Jigawa

Majiyoyi sun ce galibin bindigogi da makaman da ‘yan daba da sauran masu aikata laifuka a jihar ke amfani da su wajen ta’addancin ‘yan ƙasar na iya yin su ne a masana’antar.

Kakakin rundunar ‘yan sanda a jihar, SP Irene Ugbo, ta ce mutane tara da ake zargin sun haɗa da wani ɗan fashi da ake zargi da suna Orok Etim, wanda aka fi sani da Gowon.


Comments

One response to “‘Yan Sanda a Kuros Riba sun kama masu ƙera bam”

  1. […] KU KUMA KARANTA: ‘Yan Sanda a Kuros Riba sun kama masu ƙera bam […]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *