‘Yan Majalisu sun nemi kawo ƙarshen kashe-kashe a Zamfara

Majalisar wakilai ta jaddada buƙatar dakatar da kashe-kashen da ake ci gaba da yi a jihar Zamfara, inda ta yi ƙira ga jami’an tsaro da sauran jami’an tsaro da su gaggauta fatattakar masu aikata miyagun laifuka tare da dawo da zaman lafiya a jihar.

Hakan ya biyo bayan amincewa da ƙudurin gaggawa na muhimmancin jama’a wanda ɗan majalisar tarayya mai wakiltar mazaɓar Gusau/Tsafe, Hon. Kabiru Ahmadu ya yi.

KU KUMA KARANTA: ‘Yan sanda sun tabbatar da kashe mutane shida a Zamfara

Ahmadu ya yi nadama kan yadda jihar Zamfara ta kasance ɗaya daga cikin jihohin da suka fi fama da matsalar kashe-kashe naƙasassu da duk nau’ikan halaka sama da shekaru goma.

Ya ce a cikin makon, an kashe manoma sama da 5 tare da sace 17 daga cikin su a garin Magami yayin da a makon da ya gabata, ‘yan bindiga sun kai hari a harabar makarantar da ke unguwar Sabon Gida inda suka yi awon gaba da ɗalibai biyar na Jami’ar Tarayya ta Gusau.

“Kwanan nan a Taafe, ‘yan bindiga da rana tsaka sun mamaye garin, suka kai hari suka kashe kusan mutane takwas, suka yi awon gaba da mutane da dama, kuma kamar yadda suka saba, yanzu suna neman miliyoyi a matsayin kuɗin fansa,” inji shi.

Ɗan majalisar ya bayyana damuwarsa kan yadda ‘yan bindiga ke kai hari a wurare tare da yin garkuwa da mutane da abinci da kayayyaki da kuma ayyuka.

Ya bayyana cewa ‘yan fashin da ke sace mata da ɗalibai marasa galihu suna neman miliyoyin nairori a matsayin kuɗin fansa daga talakawa ‘yan ƙasa waɗanda ba za su iya shiga gonakinsu ba saboda fargabar hare-hare.

Ahmadu ya bayyana baƙin cikinsa kan yadda aka tilastawa rufe makarantu, kasuwanni da sauran cibiyoyin zamantakewar al’umma, lamarin da ya jefa jama’a cikin halin ƙunci.

Don haka majalisar ta yanke shawarar kafa wani kwamiti na wucin gadi don tuntuɓar rundunar sojojin don tabbatar da an bi addu’o’in da aka tsara.


Comments

One response to “‘Yan Majalisu sun nemi kawo ƙarshen kashe-kashe a Zamfara”

  1. […] KU KUMA KARANTA: ‘Yan Majalisu sun nemi kawo ƙarshen kashe-kashe a Zamfara […]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *