‘Yan bindiga sun yi awon gaba da kwamishinan yaɗa labaran Benuwe

Wasu ‘yan bindiga da ba a san ko su waye ba sun yi garkuwa da kwamishinan yaɗa labarai, al’adu da yawon buɗe ido na jihar Benuwe, Matthew Abo.

An sace Abo ne daga gidansa da ke mahaifarsa a unguwar Zaki-Biam a ƙaramar hukumar Ukum a ranar Lahadi da daddare.

An rantsar da wanda aka kama a matsayin memba a majalisar zartarwa ta jihar Benuwe a ranar 29 ga Agusta, 2023.

Ya fito ne daga ƙaramar hukumar Ukum wadda ta kasance babbar matattarar miyagun ayyuka.

Waɗanda suka shaida lamarin sun ce wasu ‘yan bindiga ne suka yi awon gaba da kwamishinan a kan babura huɗu zuwa gidansa da ke Zaki-Biam, wani gari da ya shahara da kasancewar kasuwar Doya mafi girma a ƙasar.

KU KUMA KARANTA: ‘Yan bindiga sun yi garkuwa da likita a Kogi

A nasa labarin, Tahav Agerzua, tsohon mai taimaka wa tsofaffin gwamnonin jihar biyu kan harkokin yaɗa labarai, ya rubuta cewa a lokacin da ‘yan bindigar suka isa gidan kwamishinan yaɗa labaran, sun umarci kowa da kowa, ciki har da matarsa ​​da ‘ya’yansa da su kwanta, inda suka ɗauke shi zuwa wani wurin da ba a san inda suke ba a kan ɗaya daga cikin baburan.

Ya ƙara da cewa masu garkuwa da mutanen sun tilasta wa kwamishinan da makami ya zauna a bayan mahayin ɗaya daga cikin baburan yayin da wani ɗan bindiga ya sihirce shi.

An kuma tattaro cewa an kai rahoton lamarin ga ‘yan sanda.

Sai dai mai magana da yawun rundunar ‘yan sandan jihar Benuwe, SP Catherine Anene, har yanzu ba ta amsa saƙon tes da aka saka ta wayar tarho domin tabbatar da faruwar lamarin ba.

Sai dai Babban Sakataren Yaɗa Labarai na Gwamnan Jihar, Hyacinth Alia, Kula Tersoo, ya tabbatar da faruwar lamarin, inda ya ce, “Abin takaici, an yi garkuwa da shi (kwamishina) a gidansa da ke ƙaramar hukumar Ukum, da misalin ƙarfe 8 na dare, Lahadi, 24 ga Satumba, 2023.

“Yana cikin gidansa tare da iyalansa da ‘ya’yansa da mutanensa lokacin da ‘yan bindigar suka shigo, suka tilasta masa hawa babur.

“Mun samu wannan labari marar daɗi kuma mai girma Gwamna Hyacinth Alia ya riga ya ba da umarni tare da cikakken bayani ga jami’an tsaro don tabbatar da sakin sa daga wurin masu garkuwa da mutane.”


Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *