‘Yan bindiga sun harbe ɗan sanda a Ibadan

2
659

Wasu ‘yan bindiga sun harbe wani jami’in ɗan sanda da ke aiki a hedikwatar ‘yan sanda ta Moniya da ke Ibadan, a Ibadan yayin da yake bin wasu da ake zargi da aikata laifuka.

Kamfanin Dillancin Labaran Najeriya ta ruwaito cewa lamarin ya faru ne a tashar Moniya da ke ƙaramar hukumar Akinyele a jihar.

Jami’in hulɗa da jama’a na rundunar ‘yan sandan jihar, SP Adewale Osifeso, ya tabbatar da faruwar lamarin a wata sanarwa da ya fitar ranar Litinin a Ibadan.

KU KUMA KARANTA: Sojoji sun kashe ‘yan bindiga bakwai, sun kama biyu a Zamfara

Mista Osifeso ya ce, jami’an da ke aiki da rundunar ‘yan sandan yankin Moniya, a ƙarƙashin rundunar ‘yan sandan jihar Oyo, yayin da suke kan hanyar da ta dace ta hanyar leƙen asiri ta hanyar binciken wani babban baƙar fata, an kai musu farmaki a bakin aiki ranar Litinin da misalin ƙarfe 10:15 na safe.

Ya ce binciken farko da aka yi ya nuna cewa, tawagar ‘yan sintiri a yayin da take aiki da sahihan bayanan sirri ta hanyar ayyukan ‘yan sanda a bayyane, ta ƙara kaimi zuwa wasu baƙar fata, manyan tituna da kuma tituna domin daƙile masu aikata laifuka daga daidaitawa tare da tabbatar da mamaye yankin.

Mista Osifeso ya bayyana cewa, tawagar ƙarƙashin jagorancin wani Isfekta Stanley Ikhine, sun ƙaddamar da wata mota ƙirar Lexus 350 SUV mai launin toka, ɗauke da wata farantin da aka rubuta a ƙasa, wanda hakan ya ƙara janyo shakku daga jami’an dake sa ido.

“A cikin haka ne, tun farko motar ta yi tafiyar hawainiya bisa bin umarnin, kafin daga bisani ta tashi da gudu ta bi ta kan jami’an da ke bakin aiki.

“Wannan matakin ya haifar da ƙorafe-ƙorafe da jami’an suka yi don neman ƙarin haske,” in ji shi. Mista Osifeso ya ce ‘yan mitoci kaɗan daga wurin da aka fara tsayawa, motar ta kauce hanya zuwa garejin da ke kusa, inda kai tsaye ta shiga hannun ‘yan baranda waɗanda su ma masu haɗa kai wajen aikata laifuka.

Ya ci gaba da cewa ‘yan bindigar ba wai kawai sun hana jami’an gudanar da ayyukansu ba ne, har ma sun taimaka wajen tserewa motar SUV da mutanen da ke cikinta.

“Sakamakon abin da ya gabata, ‘yan ta’addan sun far wa jami’an ne ba tare da nuna damuwa ba kuma suka yi yunƙurin zare bindigu da ƙarfi daga ɗaya daga cikinsu, lamarin da ya kai ga harbin bindigar da aka yi a lokacin gwagwarmayar.

“Abin baƙin ciki ne, jami’in ɗan sandan ya biya kuɗi mai yawa, inda ya yi masa rauni a ƙoƙon kansa, inda ɗaya daga cikin ‘yan bindigar ya yi masa rauni a yayin da ya hana su ƙwace masa bindigar,” in ji shi.

Kakakin ‘yan sandan ya ce an ajiye gawar marigayin a ɗakin ajiyar gawarwaki na jihar domin gudanar da bincike a kan lamarin, yayin da aka kama mutane bakwai tare da tsare babura 12 a kan lamarin.

2 COMMENTS

Leave a Reply