Connect with us

'Yan bindiga

‘Yan bindiga a jihar Filato sun kashe sabbin ma’aurata

Published

on

Wasu ‘yan bindiga sun kashe wasu ma’aurata da suka yi aure waɗanda kuma malaman makarantar sakandare ta BECO Comprehensive High School da ke Kwi a ƙaramar hukumar Riyom a jihar Filato.

Kakakin rundunar ‘yan sandan jihar, DSP Alfred Alabo, wanda ya tabbatar wa manema labarai faruwar lamarin, ya ce ‘yan bindigar sun kuma raunata mataimakin shugaban makarantar a lokacin da lamarin ya faru a ranar Litinin.

Mista Alabo, wanda bai yi ƙarin bayani kan lamarin ba, ya ce rundunar na kan gaba a lamarin.

A halin da ake ciki, Rwang Tengwong, sakataren yaɗa labarai na ƙungiyar Berom Youth Movement, a wata sanarwa a ranar Talata, ya bayyana baƙin cikinsa kan lamarin.

KU KUMA KARANTA: ‘Yan bindiga a Zamfara, sun kashe mutum ɗaya, sun sace ɗan sarki da wasu mutane shida

Mista Tengwong ya ce: “Mun yi baƙin ciki da mamayar BECO Comprehensive High School Kwi da ‘yan bindiga suka yi.

“An harbe malamai biyu, Mista da Mrs. Rwang Ɗanladi, sabbin ma’auratan da suka yi aure. “Malam Dalyop Emmanuel, mataimakin shugaban makarantar ya samu munanan raunuka sakamakon harin da ‘yan bindiga suka kai.

“Malaman sun gudanar da taro ne domin tattara sakamakon ɗaliban a shirye-shiryen ranar jawabi da bayar da kyaututtuka na makarantar na shekarar 2023 da aka tsara a wannan Juma’a.

“Wanda ya ji rauni a halin yanzu yana karɓar magani a asibitin koyarwa na jami’ar Jos,” inji shi.

Kakakin ya yi tir da ƙwararan masu aikata laifuka a wasu al’ummomin jihar. “Muna ƙira ga jami’an tsaro da su hanzarta kai farmaƙi ga waɗannan al’ummomi da suka zama gungun ‘yan ta’adda, musamman Fass da Mahanga a Riyom.

“Wannan ya zama dole don kawar da masu aikata laifuka da suka saɓa wa doka da oda,” in ji shi.

3 Comments

3 Comments

  1. Pingback: ‘Yan sanda a Jigawa, sun kama mutane huɗu da ake zargin ‘yan bindiga | Neptune Prime Hausa

  2. Pingback: ‘Yan bindiga sun kashe Alƙali mai ritaya a jihar Benuwe | Neptune Prime Hausa

  3. Pingback: ‘Yan sanda sun buɗe sakatariyar karamar hukumar Filato | Neptune Prime Hausa

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

'Yan bindiga

‘Yan bindiga sun kashe malamin jami’a a Katsina, sun sace ‘ya’yansa

Published

on

'Yan bindiga sun kashe malamin jami'a a Katsina, sun sace 'ya'yansa

‘Yan bindiga sun kashe malamin jami’a a Katsina, sun sace ‘ya’yansa

Rahotanni daga Jihar Katsina  na cewa ‘yan bindiga sun kashe wani malamin Jami’ar Tarayya ta Dutsinma.

Rahotanni sun ce lamarin ya faru ne a ranar Talata da tsakar dare da misalin ƙarfe 1:30 inda ‘yan bindigar suka afka gidan Dakta Tiri Gyan da ke Yarima Quarters a Ƙaramar Hukumar Dutsinma.
Mai magana da yawun ‘yan sandan  reshen Katsina Abubakar Sadiq ya tabbatar wa kafar watsa labarai ta Channels  da kisan malamin.

Waɗanda suka shaida lamarin sun bayyana cewa ‘yan bindigar sun afka gidan malamin jami’ar da makamai daban-daban inda suka yi ta harbi domin tsorata mazauna rukunin gidajen.

Sun kuma bayyana cewa ɓarayin sun sace yara biyu na Dakta Gyan a lokacin da suka kai harin.

KU KUMA KARANTA: ’Yan bindiga sun sace Hakimi da manoma 2 a Kaduna

Kashe malamin na zuwa ne mako guda bayan kashe mataimakin Shugaban Jami’ar Usman Ɗanfodiyo da ke Sokoto Farfesa Yusuf Saidu.

An kashe shi a lokacin da yake hanyarsa ta zuwa Kaduna daga Sokoto.

Continue Reading

'Yan bindiga

Muna ƙoƙarin kuɓutar da ɗaliban jami’ar da ‘yan bindiga suka sace – Gwamnatin Kogi

Published

on

‘Yan bindigar dai sun aukawa jami’ar kimiyya da fasaha ne dake garin Osara a ƙaramar hukumar Adabi a jihar Kogi inda bayan jikkata wasu ɗaliban, sannan suka yi garkuwa da wasu kimanin 57.

Malam Ɗan Asabe wani mazaunin jihar Kogi yace ‘yan bindigar sun haura cikin jami’ar ne ta baya suka dinga harbin kan mai uwa da wabi kamar yadda ya yiwa wakilin Muryar Amurka bayani ta wayar salula.

Tuni dai Gwamnatin jihar Kogin ta yi Allah wadai da wannan hari tare da nuna takaicinta akan lamarin.

Kwamishinan Labarai na jihar Kogin, Kensly Fanwo, yace, kawo yanzu ba su tantance adadin ɗaliban da ‘yan bindigar suka sace ba, amma sun haɗa hannu da jami’an tsaro domin ganin an kuɓuta da ɗaliban cikin ƙoshin lafiya.

KU KUMA KARANTA:’Yan bindiga sun sace ɗalibai a Jami’ar Jihar Kogi

Ya ƙara da cewa, a lokacin da gwamnatin jihar ta samu labarin ta yi ƙoƙarin jibga jami’an tsaro a wannan yanki domin samun nasarar kuɓutar da ɗaliban da aka sace.

A wata sanarwa daga kakakin ‘yan sandan jihar Kogin, Wilyans Aya, ya ce kwamishinan ‘yan sandan ya ƙara tura jami’an tsaro na musamman domin samun nasarar kuɓutar da ɗaliban.

Garkuwa da ɗaliban makaranta dai na ci gaba da ɗaukar hankali a Nijeriya, al’amarin da masana suka ce babbar barazana ce a ɓangaren Ilimi a ƙasar.

Continue Reading

'Yan bindiga

An sace limaman coci 6 a Anambara

Published

on

Rahotanni daga Najeriya na cewa ‘yan bindiga sun yi garkuwa da wasu limaman Coci shida yayin da suke kan hanyarsu ta zuwa birnin Awka na jihar Anambara a kudu maso gabashin Najeriya.

Bayanai sun yi nuni da cewa ‘yan bindigar sun sace Archbishop Uka Uka na Mujami’ar Brotherhood of the Cross and Star, (BCS) da matarsa Anne Osim da ɗansu Ronald Uka Osim.

Sauran limaman Cocin sun haɗa da Azuka Ochu, Moses Okafor da Anderson Akwazie a cewar jaridar Daily Trust.

Jaridar Daily Post ta yanar gizo ta ruwaito cewa mutanen na hanyarsu ta zuwa Awka ne daga jihar Abiya don gudanar da ayyukan wa’azi a lokacin da lamarin ya faru.

Al’amarin ya faru ne a ranar 1 ga watan nan na Mayu kamar yadda rahotanni suka nuna.

KU KUMA KARANTA:An halaka direba da sace mutum 2 a hanyar Abuja

“Mun damu matuƙa, amma muna da tabbacin cewa Ubangijin da suke bautawa zai taimaka musu.” Jaridar ta Daily Post ta ruwaito wani Limami a Cocin ta BCS, Bishop Denis Onuoha yana cewa.

Sai dai rundunar ‘yan sandan jihar Anambara, ta ce ba ta da masaniyar aukuwar wannan al’amari.

“Ba mu da wasu bayanai da suka nuna aukuwar wannan al’amari a jihar Anambara.” Wata sanarwa da rundunar ta wallafa a shafinta na Facebook ta ce a ranar Asabar ɗauke da sa hannun Kakakinta SP Tochukwu Ikenga.

Sanarwar ta ƙara da cewa, “muna ƙira ga jama’a da su taimaka mana da bayanai kan wannan al’amari idan har ya faru, hakan zai ba mu dama mu ƙaddamar da bincike.”

Continue Reading

GOCOP ACCREDITED MEMBER

You May Like