Yadda aka gabatar da taro kan ci gaban matasa da MƊD ta shirya a Najeriya

0
77
Yadda aka gabatar da taro kan ci gaban matasa da MƊD ta shirya a Najeriya

Yadda aka gabatar da taro kan ci gaban matasa da MƊD ta shirya a Najeriya

Mai Girma Ministan Kasafin Kuɗi da Tsare Tattalin Arziki, Sanata Abubakar Atiku Bagudu Mai Girma Ministan Matasa, Mista Ayodele Olawande, Mai Girma Ministan Harkokin Waje, H.E. Ambasada Yusuf M. Tuggar – wanda jakada (Mrs) Efe A. Clark-Omeru ya wakilta a yau, Mataimakin Shugaban yarjejeniya, Ma’aikatar Harkokin Waje, Ma’aikatar Ma’aikatar Harkokin Waje, Majalisar Ɗinkin Duniya Mazauna da Gudanar da Ayyukan Jin kai, ASG Mohamed Malick Fall.

Manyan Jakadu da Manyan Kwamishinoni, Shugabannin Hukumomin Majalisar Ɗinkin Duniya, Abokan Ci Gaba, Abokan aikin Majalisar Ɗinkin Duniya, Matasan wannan al’umma mai girma, ‘yan uwa maza da mata.

Barka da safiya da farin ciki Ranar Majalisar Ɗinkin Duniya! Yau shekaru 79 ke nan, a madadin Mataimakiyar Sakatare Janar na Majalisar Ɗinkin Duniya Mohamed Malick Fall; ‘yan uwa Shugabannin Hukumomin Majalisar Ɗinkin Duniya da dukkan ma’aikatan Majalisar Dinkin Duniya, bari in yi muku barka da zuwa ga bikin ranar Majalisar Ɗinkin Duniya ta 2024.

MƊD na miƙa godiya sosai ga gwamnatin Najeriya saboda jajircewa da goyon bayan da take bayarwa wajen cimma muradun ci gaban da muke da su.

KU KUMA KARANTA: Muna ƙira da a tallafa wa ci gaban matasa – Gwamnatin Tarayya (Hotuna)

Wannan alƙawarin da ba za a taɓa mantawa da shi ba ya kasance mai mahimmanci wajen ciyar da ayyukan Majalisar Ɗinkin Duniya gaba a duk faɗin ƙasar, wanda ke ba mu damar isar da shirye-shirye masu tasiri waɗanda suka dace da abubuwan ci gaban Najeriya.

A yayin da muke murnar wannan rana, muna ƙara jaddada aniyarmu ta haɗin kai da haɗin kai. Kasancewar Majalisar Ɗinkin Duniya a Najeriya da ma duniya baki ɗaya shaida ce kan ƙudurinmu na gina kyakkyawar makoma ga kowa da kowa.

A wannan rana, muna tunawa da taron koli na gaba mai cike da tarihi da aka gudanar a birnin New York a watan Satumba, watan da ya gabata, inda shugabannin ƙasashen duniya suka haɗu don ɗaukar yarjejeniyar nan gaba.

Wannan yarjejeniya ta ƙasa tana tsara kwakkwaran hanya don ayyukan gama kai, haɗin kai, da sauyi mai sauyi. Bisa ga wannan ci gaba, mun hallara a yau don tabbatar da aniyarmu ga ci gaban Najeriya.

Ga manyan baƙi da ma’aikatan Majalisar Ɗinkin Duniya, tare da haɗin kai, bari mu yi amfani da wannan ranar ta Majalisar Ɗinkin Duniya don tunatar da alhakin da muke da shi da kuma damar da muke da ita na yin tasiri wajen tasiri rayuka da kuma kare duniyarmu.

Zuwa ga Matasanmu na wannan Ƙasa Mai Girma! Sannu, sannu. Mun gane cewa ku ne injina na haɓaka, tsarin canji da masu kula da makomarmu.

Ƙarfin ku, ƙirƙira, da sha’awar ku sune ƙarfin motsa jiki waɗanda za su tsara duniyar da muke sha’awar rayuwa a cikinta.

Kun zama mafi girma a cikin tarihi, kuyi tunani game da shi, tare da babban damar yin tasiri ga canji na gida, ƙasa da duniya.

Muryoyinku suna da mahimmanci, ra’ayoyinku suna da mahimmanci, kuma sabbin abubuwanku zasu tabbatar da yanayin ci gaban ɗan adam.

Yarjejeniya ta gaba ita ce lokacin ku don ɗaukar matakin tsakiya. Lokaci ya yi da za ku dawo da makomarku da ayyana duniyar da kuke son gado. Tare da saura shekaru 6 don cimma SDGs, muna faɗuwa a baya jadawalin.

Lokaci ya yi da ya kamata ku – matasa da za ku jagoranci kuma ku haɗa kai wajen samar da Najeriyar da muke so. Abokan Majalisar Ɗinkin Duniya, kuma ina ƙiran ku abokai, a ƙarshe, bari mu sami ƙarfi daga tsarin da muke da shi na Majalisar Ɗinkin Duniya – Majalisar Ɗinkin Duniya Ɗaya-ɗaya, da ƙwarin gwiwa daga ƙasar da muke yi wa hidima, gwamnati da jama’ar Najeriya, da jajircewa daga manufa ɗaya, kada a bar kowa a baya, fara isa ga mafi nisa a baya.

Leave a Reply