No menu items!

Sample Page Title

Date:

Hukumar babban birnin tarayya, FCTA, a ranar Litinin ɗin da ta gabata, ta rusa rusasshen gidaje a mahaɗar Kabusa dake gundumar Aso, a Abuja.

Mukhtar Galadima, Daraktan Sashen Kula da Ci gaban Ƙasa na FCTA, wanda ya jagoranci aikin, ya shaida wa manema labarai cewa an cire haramtattun gine-ginen ne domin a tsaftace yankin.

Galadima ya bayyana cewa, gidajen kwana sun mamaye zagayen gaba ɗaya, wanda hakan ya yi illa ga kwanciyar hankali da ke kewayen mahaɗar.

Ya ƙara da cewa rusau ɗin ya yi daidai da umarnin da ministan babban birnin tarayya, Nyesom Wike ya bayar na cewa bai kamata a bar gine-gine ba bisa ƙa’ida ba, musamman gidajen kwana a cikin birnin.

Ya kuma ce, wuraren da gidajen ɗakunan suka ƙwace an yi su ne domin wata gada da za a yi sama da su nan ba da daɗewa ba.

“Cutar da gidajen yari yana ci gaba da jajircewarmu na tsaftace garin da kuma samar da muhallin lafiya.

“Kabusa na haifar da ciwon ido ga mutanen da ke shigowa cikin birni saboda gidajen zama da suka mamaye mafi yawan sassan mahaɗar.

KU KUMA KARANTA: Hukumar FCTA za ta rushe haramtattun gine-gine sama da 500 a Abuja

“Yankin an keɓe shi ne don yin musayar ra’ayi kuma da lokaci, za a yi wata gada da za ta haɗa titin zobe biyu da babbar titin kudancin ƙasar.

“Muna farawa daga nan zuwa zagayen Galadima. Idan muka fatattaki ‘yan kasuwa ba bisa ƙa’ida ba a yankin, za mu fito da wani tsari da zai ɗauki dukkan ‘yan kasuwa cikin tsari,” inji shi.

Malam Galadima ya ɗage kan cewa dole ne a rushe gine-ginen da ba a saba ba a yankin domin samar da ababen more rayuwa na gaske.

Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman, ƙwararriyar ‘yar jarida ce mai kishin ƙasa, wacce ta sadaukar da kanta wajen kawo sauyi a cikin al’umma ta hanyar fahimta da daidaita rahotanni.

1 COMMENT

Leave a Reply

Share post:

Subscribe

Popular

More like this
Related

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin Tinubu na janyewa daga gadin manyan mutane

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin...

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a Saudiyya 

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a...

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano Daga...