No menu items!

Sample Page Title

Date:

Aƙalla mutane takwas ne suka mutu sannan wasu da dama suka jikkata sakamakon tsawa a jihar Odisha da ke gabashin ƙasar Indiya, kamar yadda gidan rediyon All India Radio (AIR), ya faɗa jiya Talata.

A ranar Litinin da yamma ne aka yi ruwan sama kamar da bakin ƙwarya tare da garzaya a sassa da dama na jihar.

“Birnin Bhubaneswar babban birnin ƙasar ya fuskanci ruwan sama sosai tare da walƙiya da tsawa, yana jefa rayuwa jama’a cikin haɗari.

KU KUMA KARANTA: Aƙalla mutane 18 ne suka jikkata a Sri Lanka sakamakon hatsarin motar bas

“An yi ruwan sama mai tsanani har aka gano ruwan sama yana gudana a gwiwa a wurare da dama na dogon lokaci,” in ji mai watsa labaran.

Ruwan sama ya mamaye tituna tare da shiga gidaje da dama.

Har ila yau, zubar ruwa ya shafi motsin ababen hawa na sa’o’i. Ma’aikatar Kula da Yanayi ta Indiya (IMD) ta ce Odisha ya samu ruwan sama sosai a cikin sa’o’i 24 da suka gabata, kuma ruwan sama mai ƙarfi sosai zai iya lalata jihar har zuwa ranar Laraba.

A cewar hukumar ta IMD, za a yi ruwan sama a ƙarƙashin tasirin yankin da ake fama da matsananciyar ruwa a kan Arewacin Bay na Bengal.

Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman, ƙwararriyar ‘yar jarida ce mai kishin ƙasa, wacce ta sadaukar da kanta wajen kawo sauyi a cikin al’umma ta hanyar fahimta da daidaita rahotanni.

Leave a Reply

Share post:

Subscribe

Popular

More like this
Related

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin Tinubu na janyewa daga gadin manyan mutane

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin...

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a Saudiyya 

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a...

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano Daga...