Connect with us

Labarai

Wasu ‘yan bindiga sun yi garkuwa da wani limamin cocin Katolika a Imo

Published

on

Wasu ‘yan bindiga a yammacin ranar Juma’a, sun yi garkuwa da wani limamin cocin Katolika, Rabaran Mathias Opara, a jihar Imo. Kamfanin Dillancin Labaran Najeriya (NAN) ya ruwaito cewa an yi garkuwa da Opara ne akan hanyar Ejemekwuru da Ogbaku tsakanin ƙananan hukumomin Oguta da Mbaitoli na jihar.

Wani ganau ya ce an yi garkuwa da limamin cocin ne a lokacin da yake dawowa daga bikin binne mahaifin abokin aikinsa a unguwar Izombe da ke ƙaramar hukumar Oguta.

Majiyar wadda ta nemi a sakaya sunanta, ta ce limamin cocin ya tsallake rijiya da baya tare da wasu mutane a cikin mota guda yayin da suke komawa Owerri.

“Al’amarin ya faru ne a gabanmu. Muna kuma dawowa Owerri daga bikin jana’izar a lokacin da lamarin ya faru,” inji majiyar.

KU KUMA KARANTA: Masu garkuwa da mutane sun kashe mutum ɗaya, sun yi garkuwa da uku a Kwara – ‘Yan sanda

Da aka tuntuɓi jami’in hulɗa da jama’a na rundunar ‘yan sandan jihar, ASP Henry Okoye, domin jin ta bakinsa, bai iya tabbatar da rahoton ba.

Mista Okoye kawai ya ce “har yanzu ban sami rahoto a hukumance da ya dace da hakan ba.”

Sai dai kakakin babban cocin Katolika na Owerri, Rabaran Raymond Ogu, wanda ya tabbatar da faruwar lamarin, ya ce an yi wa limamin kwanton ɓauna, kuma daga baya aka yi garkuwa da shi.

“Yana kan hanyarsa ta dawowa daga Izombe. Waɗannan mutanen sun fito daga daji suka yi musu kwanton ɓauna. “Mutane kusan biyar ne a cikin motar, ciki har da limamin cocin, amma wani ƙaramin yaro ɗaya daga cikinsu da ke cikin motar ya tsere a lokacin kwanton ɓaunan.

“Mahara sun tafi da limamin cocin da sauran fasinjoji uku, amma a wani lokaci, sai suka saki sauran ukun domin ɗaukar motarsa ​​amma suka tafi tare da limamin daji,” in ji Mista Ogu.

Satar Mista Opara ya zo ne mako guda bayan da wasu ‘yan bindiga suka yi garkuwa da Faston Christ the King Parish, Ezinachi/Ugwuago na Diocese na Okigwe a ƙaramar hukumar Okigwe, Rabaran Jude Maduka.

Idan dai za a iya tunawa, an yi garkuwa da Mista Maduka ne a lokacin da yake shirye-shiryen gudanar da bikin Eucharistic a wurin ibadar sa.

Wani limamin cocin Katolika na St. Paul’s Catholic Parish, Osu, a ƙaramar hukumar Isiala Mbano, Rev. Fr. An yi garkuwa da Michael Asumogha, a cocin Katolika na Okigwe a watan Afrilu kuma daga baya aka sake shi.

2 Comments

2 Comments

  1. Pingback: ‘Yan bindiga sun yi garkuwa da mata biyu, shugabannin jam’iyyar APC a Kaduna | Neptune Prime Hausa

  2. Pingback: ‘Yan bindiga sun yi garkuwa da mata biyu, shugabannin jam’iyyar APC a Kaduna - LEGEND FM DAURA

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Al'ajabi

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Published

on

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Wani sabon bene mai hawa biyu a Jihar Legas, ya rushe yayin da ake tsaka da mamakon ruwan sama wanda ya haddasa ambaliya a wasu sassan jihar.

Ginin ya rushe ne a lamba 12 da ke yankin Cameroun kusa da Ewenla a Mushin.

Hukumar Bayar da Agajin Gaggawa ta jihar (LASEMA), ta bayyana cewar bayan isar jami’anta wajen da lamarin ya faru, ta gano wani sabon gini mai hawa biyu ya rushe.

An ceto mutum bakwai; mata uku da maza huɗu, tuni aka kai su asibiti domin duba lafiyarsu.

KU KUMA KARANTA: Wani bene mai hawa 4 ya rufta da mutane a Abuja

Ya zuwa yanzu dai hukumar, ta ce babu wanda ya mutu a dalilin rushewar ginin.

Babban sakataren LASEMA, Dokta Olufemi Damilola Oke-Osanyintolu, ya ce ana ci gaba da gudanar aikin ceto don tabbatar da babu wanda ya maƙale a baraguzai.

Continue Reading

Labarai

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Published

on

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Rahotanni sun bayyana cewar wani jami’in Hukumar Yaƙi da Masu Yi Wa Tattalin Arziƙin Ƙasa Zagon Ƙasa (EFCC), ya hallaka kansa har lahira a Abuja.

An tsinci gawar marigayin ne a gidansa da ke babban birnin tarayya.

Marigayin, wanda ba a bayyana sunansa ba, an ce ya kasance ɗaya daga cikin waɗanda suka yi kwas na 5 a makarantar horas da masu yi wa ƙasa hidima ta hukumar yaƙi da cin hanci da rashawa.

An ruwaito cewar yana da ƙwazo da himma a wajen gudanar da ayyukansa.

Wata majiya ta ce jami’in ya jima yana fama da baƙin ciki da matsalolin rayuwa kafin mutuwarsa.

Kakakin EFCC, Dele Oyewale, ya shaida wa manema labarai cewa hukumar za ta binciki musababbin da ya sanya ya kashe kansa, kuma hukumar za ta taimaka wa iyalansa.

Oyewale, ya ƙara da cewa hukumar za ta binciki wasu abubuwa da suka haɗa da matsalar taɓin hankali da kuma matsalolin iyali waɗanda ka iya sanya ma’aikacin kashe kansa.

KU KUMA KARANTA: Ana zargin wani jami’in kwastam ya kashe kansa a Abuja

Sai dai ya ce hukumar ba za ta fitar da wata sanarwa ko kuma bayyana sunan jami’in ba, har sai an kammala bincike.

Continue Reading

Labarai

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

Published

on

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

Hukumar Kula da Ingancin Abinci da Magunguna ta Ƙasa (NAFDAC), ta rufe shaguna kusan 100 a babbar kasuwar Ogbete ta Jihar Enugu, bisa zargin sayar da wasu abubuwan sha na jabu.

Daraktan NAFDAC, Martins Iluyomade a yankin Kudu maso Gabas, ya ce hukumar ta ɗauki matakin ne bayan wani samame da ta kai a ranar Litinin.

A yayin samamen jami’an hukumar NAFDAC, sun cafke wata babbar mota ɗauke da kayayyakin maye tare da cafke wasu ‘yan kasuwa huɗu da ake zargi da hannu wajen sayar da jabun abubuwan sha.

Iluyomade, wanda masanin haɗa magunguna ne, ya nanata cewa matakin ya zama dole domin kare masu amfani da ire-iren kayayyakin .

Ya ce waɗanda ake zargin a halin yanzu ana kan bincikensu kuma za su fuskanci tuhuma a gaban kotu bayan kammala binciken.

KU KUMA KARANTA: NAFDAC ta haramta amfani da maganin tari na yara na kamfanin J&J

Har wa yau, ya nanata ƙudurin NAFDAC na kawar da kayayyaki marasa inganci, da jabun abubuwan ci da sha, da gurɓatattun kayayyaki a kasuwa.

Ya ƙara da cewa, an gudanar da binciken ne tare da haɗin gwiwar hukumomin tsaro.

A gefe guda kuma, ya bayyana muhimmancin aikin hukumar na tabbatar da lafiyar al’umma.

Continue Reading

GOCOP ACCREDITED MEMBER

You May Like