Tinubu ya canza sunan Jami’ar Maiduguri zuwa Jami’ar Muhammadu Buhari

0
247
Tinubu ya canza sunan Jami’ar Maiduguri zuwa Jami'ar Muhammadu Buhari

Tinubu ya canza sunan Jami’ar Maiduguri zuwa Jami’ar Muhammadu Buhari

Shugaba Bola Tinubu ya canza sunan Jami’ar Maiduguri da sunan tsohon shugaban ƙasa Muhammadu Buhari.

Tinubu ya bayyana hakan ne a ranar Alhamis yayin wani taron FEC da aka yi a fadar shugaban ƙasa da ke Abuja domin karrama marigayi tsohon shugaban Najeriya ɗin.

Yanzu dai za a riƙa ƙiran jami’ar da sunan Jami’ar Muhammadu Buhari da ke Maiduguri.

A yayin da yake jagorantar zaman, Shugaba Tinubu ya gabatar da jawabin karramawa mai muhimmanci, inda ya yi murna da rayuwar Buhari a matsayin wanda aka ayyana ta hanyar ɗa’a, mai ƙarfin hali da kirki, da kishin ƙasa maras karkata. Ya siffanta Buhari a matsayin cikakken mutum mai kishin ƙasa.

KU KUMA KARANTA: An wuce da gawar Buhari zuwa Daura, bayan sauka a filin jirgin sama na Katsina 

Zauren da ke cike da ministocin gwamnati, manyan jami’an gwamnati, da mataimakansa, sun yi shiru ne a yayin da shugaban ke magana game da marigayin tare da mutunta kansa da kuma girman ƙasa.

Za a yi jana'izar Buhari gobe Talata a Daura
Marigayi Muhammadu Buhari

Shugaba Tinubu ya bayyana rayuwar Buhari a matsayin wani abin alfahari, wanda ke nuna kamun kai a mulki da juriya ga jarabawar siyasa.

Da yake waiwayar tafiyarsu ta siyasa, Tinubu ya tuno da yadda ƙawancen su tare da wasu da suka fito daga ɓangarori daban-daban na siyasa da na yanki ya kai ga miƙa mulki cikin lumana na farko a Najeriya daga wata jam’iyya mai mulki zuwa waccan a shekarar 2015. Ya bayyana shugabancin Buhari a lokacin miƙa mulki a matsayin mai kamewa da mutunci, inda ya bayyana cewa ya ɗauki nauyin karagar mulki ba tare da ƙorafi ba.

An kammala zaman na musamman na FEC da addu’o’i da kuma shiru na ɗan lokaci don girmama marigayin. A duk faɗin ƙasar, ana ci gaba da yabo daga manyan baki, ƙungiyoyin farar hula, da ‘yan Najeriya na yau da kullum da suke tunani kan rayuwar hidimar Buhari.

Sanarwar da Shugaba Tinubu ya yi na sauya sunan Jami’ar Maiduguri ta ƙara dawwamammen karramawar cibiyoyi ga Buhari. Abu ne na alama da dabaru, wanda ya kafa gadonsa a yankin da ya ɗauki nauyin tayar da ƙayar baya-da kuma inda gwamnatinsa ta ba da gudummawa sosai wajen farfaɗo da sake ginawa.

Leave a Reply