Sufeto-Janar na ‘yan sandan Najeriya ya musanta janye ‘yan sanda ga tsoffin jami’an gwamnati

0
242

Sufeto-Janar na ‘yan sanda, (IGP) Kayode Egbetokun, ya musanta cewa ya bayar da umarnin korar duk ‘yan sandan da ke da alaƙa da manyan ‘yan siyasa a ƙasar nan.

Ku tuna cewa an yi ta yawo a kafafen sada zumunta na ‘yan sanda, inda aka ce an kori hadiman ‘yan sanda daga wasu manyan ‘yan siyasa da ‘yan uwansu.

Sai dai wata sanarwa da mai magana da yawun rundunar, Olumuyiwa Adejobi ya sanyawa hannu a ranar Litinin, ta ce sanarwar ƙarya ce kuma ba ta fito daga rundunar ‘yan sanda ba (NPF) ko ɗaya daga cikin tsarinta ba.

KU KUMA KARANTA: An janye ‘yan sanda masu gadin tsofaffin jami’an gwamnatin Buhari

“Mafi mahimmanci, sanarwa ta kauce wa tsarin saƙon wayar tarho na ‘yan sanda da ma’auni yayin da sanarwar ke ɗauke da sa hannun Mataimakin Kwamishinan ‘yan sanda (DCP), wanda ba shi da ƙa’ida sosai, saboda alamar wannan yanayin yawanci Mataimakin Kwamishinan ne zai sa hannu na ‘yan sanda (ACP), wanda ke jagorantar irin waɗannan tsare-tsare, ba wani babban jami’i ba,” in ji sanarwar.

A cewar kakakin rundunar ‘yan sandan, IGP ya bayar da umarnin gudanar da cikakken bincike kan lamarin, tare da tabbatar wa ‘yan Najeriya cewa za a ɗauki matakin da ya dace kan duk wanda aka samu da hannu.

“Muƙaddashin Sufeto-Janar na ‘yan sanda, IGP Kayode Adeolu Egbetokun, Ph.D., NPM, ya ɗauki matakin gaggawa kuma ya bayar da umarnin gudanar da cikakken bincike kan majiyar ta tare da bayar da tabbacin cewa za a ɗauki matakin da ya dace a kan waɗanda ke da alhakin ƙirƙiro da yaɗa ta. , ”in ji sanarwar.

Leave a Reply