Sojojin Najeriya suna da karfin daƙile tayar da ƙayar baya – COAS

4
377

A ranar Laraba ne babban hafsan sojin ƙasar, (COAS), Faruƙ Yahaya, ya tabbatar da cewa rundunar sojin Najeriya na da ƙarfin da za ta iya daƙile tashe-tashen hankula da kuma magance wasu miyagun laifuka a ƙasar.

Hukumar ta COAS ta bayar da wannan tabbacin ne a lokacin horon yaƙi da baje kolin wutar lantarki, wanda aka shirya wa jami’an sojoji da makami, ranar Laraba a Bauchi.

Yahaya, ya samu wakilcin Manjo janar Suleiman Idris, shugaban tsangayar bincike na ‘Operation Research Center’ na Sojojin Najeriya, Abuja.

Ya ce horar da jami’an soji na da matuƙar muhimmanci ga ƙoƙarin da ake yi na maido da zaman lafiya a ƙasar. “Ga masu tada ƙayar bayan da sauran masu aikata laifuka, muna tabbatar muku da cewa sojojin Najeriya na da ƙarfin damke su. Babban hafsan sojojin ya ƙara da cewa “Za mu yi duk mai yiwuwa kamar yadda muke yi don daƙile tare da ba da kariya ga ‘yan ƙasa masu aminci na wannan ƙasa mai girma.”

KU KUMA KARANTA: Bayan Shekaru tara, Sojoji sun sake kuɓutar da ‘yar makarantar Chiɓok guda ɗaya

A kan horon, Yahaya ya ce an tsara shi ne don inganta dabarun sana’a da kuma samar da haɗin kai da ake buƙata a ayyukan soji.

“Wannan yana da mahimmanci don ci gaba da kasancewa ƙwararrun sojojin Najeriya da za su iya ba da kariya ga ‘yan Najeriya masu aminci,” in ji shi.

Hukumar ta COAS ta buɗe makarantar tuƙin mota ta Najeriya Amour, da yankin kewayawa da tanki.

Ya kuma buɗe baje kolin kayayyakin yaƙi da suka haɗa da jirage marasa matuƙa, tankokin yaƙi da manyan motocin yaƙi.

4 COMMENTS

Leave a Reply