Sojojin Najeriya sun kashe ‘yan ta’adda 38, sun kama mutane 242 – Hedikwatar tsaro

2
197

Hedikwatar tsaron Najeriya ta ce, a cikin mako guda da ya gabata, Najeriya ta kashe ‘yan ta’adda 38, tare da kame wasu 242 tare da kuɓutar da mutane 89 da aka yi garkuwa da su a wasu ayyuka daban-daban a faɗin ƙasar.

Daraktan yaɗa labarai na tsaro, Manjo janar Edward Buba, ya bayyana hakan a wata sanarwa da ya fitar ranar Juma’a a Abuja.

Buba ya ce waɗanda ake zargin sun haɗa da ‘yan bindiga masu laifi 175, masu garkuwa da mutane 20, masu haɗa kai 30 da masu fasa bututun mai 17.

Ya ce sojojin sun ƙaryata satar man da suka kai Naira miliyan 607 kuɗin kamawa da kuma ƙwato makamai iri-iri 38 da alburusai 186.

Da yake ƙarin haske, Buba ya ce sojojin sun ƙwato bindigogi ƙirar AK 47 guda 14, bindiga G3 ɗaya, PKT ɗaya, bindigar AK47 guda uku ɗauke da alburusai 23 na 7.62 na musamman, SMG dayya, bindigunoni 10 da kuma bindigogin gida guda biyar.

KU KUMA KARANTA: Sojojin Najeriya sun kashe ‘yan ta’adda, gungun ‘yan Boko Haram sun miƙa wuya

Sauran a cewarsa, sun haɗa da makami da aka ƙera guda biyu, bindigogin ganga guda biyu, bindigu guda ɗaya na gida, bindigu na gida guda uku, zagaye na 151 na 7.62 na musamman, zagaye biyar na 7.62 NATO, zagaye 16 na 9mm ammo, 16 zagaye 5.56 x 45mm ammo, zagaye 5 na 7.62mm na musamman (sake cika), mujallu AK47 guda 12, mujallar bindiga ta G3 guda ɗaya, mujallar bindiga ta FN ɗaya, mujalla ɗaya mai ɗauke da zagaye 30 na 7.62mm na musamman da kuma shari’o’in wofi guda bakwai na 7.62mm na musamman.

“Kayayyakin da aka gano sun haɗa da; Babura 33, wayoyin hannu 30, babura uku, rediyon HH motorola huɗu, motoci huɗu, taki buhu 10 da dabbobi 73.

“Haka kuma an samu nasarar ƙwato guda bakwai, jakar mujallu ɗaya, na’urorin hasken rana guda biyu, PMS lita 10, kakin ‘yan sandan Najeriya, injinan gas guda biyu, bankin wutar lantarki ɗaya, da katako guda ɗaya da kuma camouflages na hamada kowanne.

“Sojoji kuma sun ƙwato kuɗi naira miliyan 2.59,” inji shi. A yankin Arewa maso Gabas, Buba ya ce dakarun Operation Haɗin Kai sun kashe ‘yan ta’adda 16, sun kuma kama ‘yan ta’adda 53 tare da kuɓutar da mutane 34 da aka yi garkuwa da su, tare da ƙwato tarin makamai masu yawa a lokacin.

A yankin Arewa ta tsakiya, ya ce sojojin na ‘Operations Safe Haven’ sun ci gaba da kai hare-hare kan masu garkuwa da mutane da sauran masu aikata laifuka a yankin.

Ya ce a cikin wannan mako sojojin sun yi nasarar kashe ‘yan ta’adda uku, tare da kame mutane 13 da ake zargi da aikata laifuka, da masu garkuwa da mutane biyar tare da kuɓutar da mutane uku da aka yi garkuwa da su.

2 COMMENTS

Leave a Reply