Shugabancin majalisar wakilai: Ya kamata mutunta martabar jam’iyya – Anamero Dakeri

2
277

Zaɓaɓɓen ɗan majalisar wakilai mai wakiltar mazaɓar Ishako ta tarayya a jihar Edo, Anamero Dekeri, ya roƙi takwarorinsa da su mutunta tsarin shiyya-shiyya da jam’iyyar All Progressives Congress (APC) ta ɗauka.

Jaridar DAILY NIGERIAN ta ruwaito cewa jam’iyyar APC ta sanar da Tajudeen Abbas daga Kaduna da Benjamin Kalu daga jihar Abia a matsayin waɗanda suka fi cancanta da zama kakakin majalisar wakilai da mataimakinsa a majalisar wakilai ta 10.

Sai dai ‘yan takara shida sun yi fatali da matakin da jam’iyyar APC ta ɗauka, inda suka ce za su ci gaba da yin takara.

Da yake magana da manema labarai a ƙarshen mako, Mista Dekeri ya yabawa jam’iyyar APC bisa amincewa da Abbas.

KU KUMA KARANTA: Doguwa da wasu 5 sun fice daga takarar kujerar kakakin majalisa

Ya bayyana fatansa cewa bayyanar Abbas zai tabbatar da ƙulla alaƙa mai kyau tsakanin majalisa da zartarwa. Ya yi nuni da cewa amincewar ‘yan takara da jam’iyyun siyasa ke yi ba ya keɓantu da Nijeriya.

“Hon. Abbas Tajudeen ya ƙware ne saboda irin ƙwarewarsa ta fuskar doka, iya aiki, da kuma fasahar da ba ta kama da shi ba a fannin hulɗar ɗan Adam, inda ya shafe sama da shekaru Arba’in a matsayin sana’a, inda ya yi aiki daban-daban a matsayin malami, mai kula da kamfanoni masu zaman kansu, daga ƙarshe kuma ya zama ɗan majalisa.

“Wannan shi ne wanda yake da ƙudirori sama da 10 da kuma bayanan ƙudirori 73. Daga cikinsu 21 shugaban ƙasa ne ya amince da su kuma yanzu sun zama Ayyukan Majalisar Dokoki ta Tarayyar Najeriya.”

“Hon. Abbas Tajudeen ya samu gwanaye iri-iri wanda hakan ya yi masa tanadin isasshiyar matsayin da yake fata a yanzu.

“Duk waɗannan abubuwa ne da ake buƙata ga duk wanda ke neman shugabancin majalisar. “Kar ku manta shi ma ɗan majalisa ne a karo na uku wanda aka zaɓe shi a karo na huɗu kuma ko dai ya zama mataimakin shugaba ko kuma shugaban kwamitocin majalisar masu muhimmanci kamar bin doka da oda, da ma’adanai, da sufurin ƙasa, ciki har da shugaban ƙasa na kwamitocin wucin gadi da yawa tsakanin 2015 zuwa 2022.

“Ta yaya kuma za a iya samun cancanta ko yanke hukunci don mallakar ƙarfin da ake buƙata fiye da abubuwan da ke sama? Ya tambaya.

“Dr. Abbas ya zo cikin shiri sosai kuma a shirye yake ya ba abokan aikinsa na majalisar wakilai nagari jagoranci,” inji shi. Mista Dekeri ya jaddada cewa majalisar a ƙarƙashin Mista Abbas za ta ƙarfafa ayyukan ƙaramar hukumar, da inganta ayyukan hidima, da kuma tabbatar da gaskiya wajen gudanar da ayyukan majalisa.

“A gaskiya zan iya gaya muku cewa Hon. Abbas Tajudeen ya dace daidai da rukunin mutane masu nagarta da Asiwaju zai yi fatan yin aiki da su.

Da kuma fitowar Hon. T.J. Abbas a matsayinsa na shugaban majalisar zai ƙarfafa ayyukan majalisar, da inganta ayyukan yi ga al’ummar Najeriya, da samar da gaskiya wajen gudanar da ayyukan majalisa, da kuma samar da majalisar jama’a da ‘yan Najeriya za su yi alfahari da ita,” inji shi.

2 COMMENTS

Leave a Reply