No menu items!

Sample Page Title

Date:

Zaɓaɓɓen shugaban ƙasa, kuma shugaban ƙasa mai jiran gado, Bola Ahmed Tinubu ya dawo ƙasar ne da yammacin ranar Litinin bayan tafiyar kimanin wata guda a birnin Paris na ƙasar Faransa.

Ya samu tarba daga ɗimbin abokan arziƙi da magoya bayansa da suka yi ɗafifi a filin jirgin saman Nnamdi Azikwe dake Abuja inda jirginsa ya sauka.

Zaɓaɓɓen shugaban ƙasar dai yana tare da uwargidansa, Sanata Remi Tinubu, da ɗansa, Seyi Tinubu. Daga cikin waɗanda suka samu tarba a filin jirgin akwai zaɓaɓɓen mataimakin shugaban ƙasa Kashim Shettima, shugaban majalisar wakilai Femi Gbajabiamila da kuma gwamnoni Simon Lalong (Plateau) da Abubakar Sani-Bello (Niger), tsohon gwamnan jihar Borno, Ali Modu Sheriff.

KU KUMA KARANTA: Buhari, Tinubu sun miƙa ta’aziyyar rasuwar matar Aminu Ɗantata

Haka kuma a filin jirgin akwai tsohon shugaban hukumar yaƙi da masu yi wa tattalin arziƙin ƙasa zagon ƙasa, Malam Nuhu Ribadu, mataimakin shugaban jam’iyyar APC na ƙasa a arewa, Sanata Abubakar Kyari, mataimakin shugaban jam’iyyar na ƙasa ta Kudu Barista Emma Enekwu, da shugabar mata ta ƙasa Dr. Betta Edu.

Akwai kuma Sanata Barau Jibril, Adeola Olamilekan Yahyi, Opeyemi Bamidele, Dayo Adeyeye, Sabi Abdullahi da Adelere Oriolowo da kuma sakataren kwamitin yakin neman zaɓen shugaban ƙasa da aka rushe kwanan nan, Hon. James Faleke, Hon. Babajimi Benson da Mista Bayo Onanuga, Daraktan yada labarai da yaɗa labarai a kwamitin yaƙin neman zaɓen shugaban ƙasa da aka rusa.

Da yake jawabi ga ɗimbin jama’ar da suka bi shi gida, zaɓaɓɓen shugaban ƙasar ya ce: “Na yi farin ciki da dawowa, na huta, na samu wartsake, kuma a shirye nake don aikin da ke gaba.

“Ka manta da abin da jita-jita ta faɗa maka, na da ƙarfi, da ƙarfi.” Da aka tambaye shi game da tsare-tsaren sa ga ƙasar, ya ce ya sha tuntuɓa da tsare-tsare da nufin haɗa ƙwaƙƙwarar tawaga ta yadda zai iya taka rawa da zarar ya ɗare karagar mulki a ranar 29 ga watan Mayu.

Zaɓaɓɓen shugaban ƙasar ya bar ƙasar ne a ranar 21 ga watan Maris zuwa birnin Paris domin hutu bayan yaƙin neman zaɓe da kuma lokacin zaɓe.

Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman Abubakar
Maryam Sulaiman, ƙwararriyar ‘yar jarida ce mai kishin ƙasa, wacce ta sadaukar da kanta wajen kawo sauyi a cikin al’umma ta hanyar fahimta da daidaita rahotanni.

2 COMMENTS

Leave a Reply

Share post:

Subscribe

Popular

More like this
Related

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin Tinubu na janyewa daga gadin manyan mutane

Sojoji sun kama wasu ’yansanda bisa ƙin bin umarnin...

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a Saudiyya 

Tsohon shugaban Alƙalan Najeriya, Ibrahim Tanko, ya rasu a...

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano

Matashi ya yanke maƙogwaron ladanin wani masallaci a Kano Daga...